28
اکتبر

સુસ્તીનાં કારણો – તેનું કારણ જાણો અને તેની સારવાર કરો

સુસ્તીનું કારણ શું છે? સુસ્તીના ઘણા કારણો વિવિધ વસ્તુઓ હોઈ શકે છે: લાંબી ફ્લાઇટ્સ, વસ્તુઓ કે જે thatંઘની સામાન્ય લયને ખલેલ પહોંચાડે છે જ્યારે તેઓ થઈ જાય છે, અથવા લાંબી ડ્રાઇવિંગ જેવી પ્રવૃત્તિઓ. જ્યારે આપણામાંના ઘણા સંપૂર્ણ sleepંઘની અવગણના કરે છે, ત્યારે sleepંઘમાં કેટલીક સમસ્યાઓ છે. આમાં સ્લીપ એપનિયા, બેચેન પગ સિંડ્રોમ અને સ્લીપ એટેકનો સમાવેશ થાય છે. જે લોકો કબ્રસ્તાનમાં કામ કરે છે અથવા જેમની નોકરીમાં પાળીની જરૂર હોય છે તેઓ નિંદ્રાથી વંચિત બની જાય છે. આ રાત્રે તીવ્ર સુસ્તી અને દિવસના પ્રકાશમાં પૂરતી sleepંઘ મેળવવામાં તેમની અસમર્થતાને કારણે છે.

સુસ્તીનાં કારણો
મોટાભાગના પુખ્ત લોકોને સુસ્તી હોવાને કારણે રાત્રે 2 થી 4 કલાકની sleepંઘની જરૂર હોય છે. જ્યારે કેટલાકને તેમના શરીરને યોગ્ય રીતે આરામ કરવા માટે આ રકમ વધુ કે ઓછાની જરૂર હોય છે. “સ્લીપ સમસ્યાઓ, અપૂરતી sleepંઘ અને નબળી sleepંઘના ખરાબ પરિણામો હોઈ શકે છે,” સ્ક્વિઝ કહે છે. યોગ્ય sleepંઘનો અભાવ એ આપણા યુગના આરોગ્યના મુખ્ય પ્રશ્નો સાથે ગા closely રીતે જોડાયેલો છે. હાયપરટેન્શન, હ્રદયરોગ, સ્ટ્રોક, ડાયાબિટીઝ, વધારે વજન અને ગાંડપણ જેવી સમસ્યાઓ

Sંઘના કારણો જો તમારી આંખો પૂરતી બંધ છે પરંતુ તમે નિંદ્રા અનુભવો છો, તો તમને નિંદ્રા વિકાર થઈ શકે છે. સ્લીપ ડિસઓર્ડરમાં વ્યક્તિની નિદ્રાધીન થવાની અસમર્થતા, sleepંઘ ચાલુ રહેવાની અથવા sleepingંઘ જેવી વિચિત્ર sleepingંઘની વર્તણૂક શામેલ છે. અન્ય કેટલાક નિંદ્રા વિકાર ક્ષણિક હોય છે, જેમ કે sleepંઘનો હુમલો. સ્લીપ એટેક દરમિયાન, કોઈ દિવસભર અનિયંત્રિત sleepingંઘ લે છે. જ્યારે દર્દીઓ ડવિલાના સ્લીપ ક્લિનિકમાં જાય છે, ત્યારે તે પહેલા તે જાણવા માંગે છે કે સમસ્યા તેની herંઘની માત્રા અથવા ગુણવત્તા છે કે કેમ. “ડોકટરો તેમની sleepંઘ વિશે પૂછતા પહેલા સવાલ એ છે કે શું તેમને પૂરતી sleepંઘ છે.” શું તેઓ સંપૂર્ણપણે સૂઈ જાય છે? આ એક મહત્વપૂર્ણ પ્રશ્ન છે. કારણ કે અમારું માનવું છે કે ઘણા લોકોને આ સમસ્યા છે. તેઓ અંશત or અથવા તૂટક તૂટક હોય છે અને કેટલીક વાર તેને અનિદ્રા આવે છે. ” ડેવિલા ગુણવત્તાની શોધ કરે છે જો તેણીને ખાતરી છે કે તેના ગ્રાહકોને sleepingંઘમાં અવ્યવસ્થા છે કે કેમ તે જોવા માટે તેને સૂવામાં તકલીફ નથી.

જર્નલિસ્ટ્સ ક્લબ ક્લિનિકના જર્નલ અનુસાર Sંઘના કારણો; ઘણા કારણો છે જેનાથી તમે બધા સમયે થાક અનુભવી શકો છો.

અધ્યયનો દર્શાવે છે કે જે લોકો રાત્રે 9 કલાકથી વધુ sleepંઘે છે તેમને ડાયાબિટીઝ અને જાડાપણું જેવા રોગોનું જોખમ અન્ય લોકો કરતા વધારે હોય છે.

અતિશય sleepંઘનું કારણ એ કુદરતી જરૂરિયાત છે, અને દરેક વ્યક્તિને દરરોજ 6 કલાક ઉપયોગી નિંદ્રાની જરૂર હોય છે જ્યારે sleepંઘ વધે છે, ત્યારે લોકો નિંદ્રા વિકસાવે છે. આંકડા દર્શાવે છે કે વિશ્વની 1.6% વસ્તી sleepingંઘની બીમારીથી પીડાય છે અને આ વધી રહી છે.

થાક અને સુસ્તી માટેના 4 કારણો:

Leepંઘની ચેપનાં કારણો: ચેપનાં ઘણાં સ્પષ્ટ લક્ષણો હોવા છતાં, ડ sometimesક્ટર દ્વારા તમે જોયું અથવા નિદાન કર્યા વિના, તે કેટલીકવાર તમારા શરીરમાં ફેલાય છે. ઉદાહરણ તરીકે, રોગપ્રતિકારક શક્તિ વિકારમાં, ચેપ ગંભીર થાકમાં વિકસી શકે છે.

સુસ્તી એલર્જીના કારણો: એ જાણવું રસપ્રદ છે કે હિસ્ટામાઇન અને અન્ય રસાયણો, એલર્જી સામે લડવા માટે શરીરને છૂપાવે છે તે હિપ્નોટિક છે. અનિદ્રાને લીધે અનિદ્રા થાય છે.

અતિશય સુસ્તીનું કારણ એનિમિયા છે મુખ્ય લાલ રક્તકણો ફેફસાંમાંથી બીજા અવયવોમાં ઓક્સિજન પહોંચાડવાનું કામ કરે છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિને લાલ રક્તકણોની ઉણપ હોય છે અથવા રક્ત કોશિકાઓની નિષ્ક્રિયતા હોય છે, ત્યારે વ્યક્તિ એનિમેક થઈ જાય છે અને તે જ સમયે તે ખૂબ થાક અનુભવે છે કે તે અથવા તેણીનો દિનચર્યા કરી શકતા નથી.

રમૂજી અવ્યવસ્થા: સ્ત્રીઓમાં, એસ્ટ્રોજનની અવક્ષય ઘણીવાર વજન ઘટાડવા અને થાક તરફ દોરી જાય છે.

સુસ્તીના કારણો વિશે વધુ માહિતી માટે આ વિડિઓ જુઓ.

برچسب‌ها:

Accessibility