24
اکتبر

ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಯ ಕಾರಣ – ಕಾರಣವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿ

ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಗೆ ಕಾರಣವೇನು? ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಗೆ ಕಾರಣವೇನು? ವಿವಿಧ ಕಾರಣಗಳು ಇರಬಹುದು: ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವಿಮಾನಗಳು, ನಿದ್ರೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಲಯವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಕಾರ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ದೀರ್ಘ ಚಾಲನೆಯಂತಹ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಪೂರ್ಣ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರೆ, ನಿದ್ರೆಯೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿವೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಲೀಪ್ ಅಪ್ನಿಯಾ, ರೆಸ್ಟ್ಲೆಸ್ ಲೆಗ್ಸ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಮತ್ತು ಸ್ಲೀಪ್ ಅಟ್ಯಾಕ್ ಸೇರಿವೆ. ಸ್ಮಶಾನದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗಗಳಿಗೆ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಜನರು ನಿದ್ರೆಯಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಹಗಲು ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಲು ಅವರ ಅಸಮರ್ಥತೆಯೇ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ.

ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಯ ಕಾರಣಗಳು
ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಯಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ರಾತ್ರಿ 2 ರಿಂದ 4 ಗಂಟೆಗಳ ನಿದ್ರೆ ಬೇಕು. ಕೆಲವರಿಗೆ ತಮ್ಮ ದೇಹವು ಸರಿಯಾಗಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಈ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ. “ನಿದ್ರೆಯ ತೊಂದರೆಗಳು, ಅಸಮರ್ಪಕ ನಿದ್ರೆ ಮತ್ತು ಕಳಪೆ ನಿದ್ರೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು” ಎಂದು ಷ್ವೀಜ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಸರಿಯಾದ ನಿದ್ರೆಯ ಕೊರತೆಯು ನಮ್ಮ ಯುಗದ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಹೃದ್ರೋಗ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಮಧುಮೇಹ, ಅಧಿಕ ತೂಕ ಮತ್ತು ಹುಚ್ಚುತನದಂತಹ ತೊಂದರೆಗಳು

ನಿದ್ರೆಯ ಕಾರಣಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಮುಚ್ಚಿದ್ದರೆ ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ನಿದ್ರೆ ಬಂದರೆ, ನಿಮಗೆ ನಿದ್ರೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಇರಬಹುದು. ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ನಿದ್ರೆಗೆ ಅಸಮರ್ಥತೆ ಅಥವಾ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು ಅಥವಾ ನಿದ್ರೆಯಂತಹ ವಿಚಿತ್ರ ನಿದ್ರೆಯ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನಿದ್ರೆಯ ದಾಳಿಯಂತಹ ಇತರ ಕೆಲವು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಗಳು ಕ್ಷಣಿಕವಾಗಿವೆ. ನಿದ್ರೆಯ ದಾಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬರು ದಿನವಿಡೀ ಅನಿಯಂತ್ರಿತವಾಗಿ ಮಲಗುತ್ತಾರೆ. ರೋಗಿಗಳು ಡೇವಿಲಾ ಅವರ ನಿದ್ರಾ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋದಾಗ, ಸಮಸ್ಯೆಯು ಅವಳ ನಿದ್ರೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಅಥವಾ ಗುಣಮಟ್ಟವೇ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಅವಳು ಮೊದಲು ಬಯಸುತ್ತಾಳೆ. “ವೈದ್ಯರು ತಮ್ಮ ನಿದ್ರೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳುವ ಮೊದಲ ಪ್ರಶ್ನೆ ಅವರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಇದೆಯೇ ಎಂಬುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆಯೇ? ಇದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಶ್ನೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಅವರು ಭಾಗಶಃ ಅಥವಾ ಮಧ್ಯಂತರವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ” ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಇದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ನಿದ್ರೆಯಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗಿದ್ದರೆ ಡೇವಿಲಾ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾಳೆ.

ನಿದ್ರೆಯ ಕಾರಣಗಳು ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಜರ್ನಲಿಸ್ಟ್ಸ್ ಕ್ಲಬ್ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಪ್ರಕಾರ; ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ನಿಮಗೆ ಆಯಾಸವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಹಲವು ಕಾರಣಗಳಿವೆ.

ರಾತ್ರಿ 9 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವ ಜನರು ಇತರರಿಗಿಂತ ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬೊಜ್ಜಿನಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.

ಅತಿಯಾದ ನಿದ್ರೆಗೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಅಗತ್ಯ, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ 6 ಗಂಟೆಗಳ ಉಪಯುಕ್ತ ನಿದ್ರೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.ಈ ಮಟ್ಟದ ನಿದ್ರೆ ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಾನೆ. ವಿಶ್ವದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 1.6% ಜನರು ನಿದ್ರೆಯ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.

ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಗೆ 4 ಕಾರಣಗಳು:

ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯ ಸೋಂಕಿನ ಕಾರಣಗಳು: ಸೋಂಕುಗಳು ಅನೇಕ ಸ್ಪಷ್ಟ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ವೈದ್ಯರಿಂದ ನೀವು ಗಮನಿಸದೆ ಅಥವಾ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡದೆ ಅವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹರಡಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಲ್ಲಿ, ಸೋಂಕು ತೀವ್ರ ಆಯಾಸವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು.

ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಯ ಕಾರಣಗಳು ಅಲರ್ಜಿಗಳು: ಅಲರ್ಜಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ದೇಹವು ಸ್ರವಿಸುವ ಹಿಸ್ಟಮೈನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಸಂಮೋಹನ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ. ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಅತಿಯಾದ ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಗೆ ಕಾರಣ ರಕ್ತಹೀನತೆ. ಮುಖ್ಯ ಕೆಂಪು ರಕ್ತ ಕಣಗಳು ಶ್ವಾಸಕೋಶದಿಂದ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಇತರ ಅಂಗಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೆಂಪು ರಕ್ತ ಕಣಗಳ ಕೊರತೆ ಅಥವಾ ರಕ್ತ ಕಣಗಳ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ರಕ್ತಹೀನನಾಗುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನು ಅಥವಾ ಅವಳು ತಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಷ್ಟು ದಣಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾಸ್ಯಮಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ: ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ, ಈಸ್ಟ್ರೊಜೆನ್ ಸವಕಳಿಯು ಆಗಾಗ್ಗೆ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಆಯಾಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆಯ ಕಾರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನೋಡಿ.

برچسب‌ها:

Accessibility