మగతకు కారణం – కారణం తెలుసుకోండి మరియు చికిత్స చేయండి

మగతకు కారణమేమిటి? నిద్ర లేమి వివిధ విషయాల వల్ల కావచ్చు: సుదీర్ఘ విమానాలు, నిద్ర యొక్క సాధారణ లయకు భంగం కలిగించే పనులు లేదా లాంగ్ డ్రైవింగ్ వంటి కార్యకలాపాలు. మనలో చాలామంది పూర్తి నిద్రను నిర్లక్ష్యం చేస్తుండగా, నిద్రలో మరికొన్ని సమస్యలు ఉన్నాయి. వీటిలో స్లీప్ అప్నియా, రెస్ట్‌లెస్ లెగ్స్ సిండ్రోమ్ మరియు స్లీప్ అటాక్స్ ఉన్నాయి. స్మశానవాటికలో పనిచేసే లేదా ఉద్యోగాలకు షిఫ్టులు అవసరమయ్యే వ్యక్తులు నిద్ర లేమి అవుతారు. రాత్రిపూట తీవ్రమైన మగత మరియు పగటిపూట తగినంత నిద్ర రాకపోవడం దీనికి కారణం.

మగతకు కారణాలు
మగత కారణంగా చాలా మంది పెద్దలకు రాత్రికి 2 నుండి 4 గంటల నిద్ర అవసరం. కొంతమందికి వారి శరీరం సరిగ్గా విశ్రాంతి తీసుకోవడానికి ఈ మొత్తం ఎక్కువ లేదా తక్కువ అవసరం. “నిద్ర సమస్యలు, తగినంత నిద్ర మరియు సరైన నిద్ర చెడు ఫలితాలను కలిగిస్తాయి” అని ష్వీజ్ చెప్పారు. సరైన నిద్ర లేకపోవడం మన యుగంలోని ప్రధాన ఆరోగ్య సమస్యలతో ముడిపడి ఉంది. రక్తపోటు, గుండె జబ్బులు, స్ట్రోక్, డయాబెటిస్, అధిక బరువు మరియు పిచ్చితనం వంటి సమస్యలు

నిద్రకు కారణాలు మీ కళ్ళు తగినంతగా మూసివేయబడినా మీకు నిద్ర అనిపిస్తే, మీకు నిద్ర రుగ్మతలు ఉండవచ్చు. నిద్ర రుగ్మతలలో ఒక వ్యక్తి నిద్రపోకపోవడం లేదా నిద్రపోవడం లేదా నిద్ర వంటి వింత నిద్ర ప్రవర్తనలు ఉన్నాయి. నిద్రపోవడం వంటి కొన్ని ఇతర నిద్ర రుగ్మతలు క్షణికమైనవి. నిద్ర దాడుల సమయంలో, ఒకరు రోజంతా అనియంత్రితంగా నిద్రపోతారు. రోగులు డేవిలా యొక్క స్లీప్ క్లినిక్‌ను సందర్శించినప్పుడు, ఆమె మొదట ఆమె నిద్ర యొక్క పరిమాణం లేదా నాణ్యత కాదా అని తెలుసుకోవాలనుకుంటుంది. “వైద్యులు వారి నిద్ర గురించి అడిగే మొదటి ప్రశ్న వారికి తగినంత నిద్ర ఉందా అని” అని ఆమె చెప్పింది. వారు పూర్తిగా నిద్రపోతున్నారా? ఇది ఒక ముఖ్యమైన ప్రశ్న. ఎందుకంటే చాలా మందికి ఈ సమస్య ఉందని మేము నమ్ముతున్నాము. అవి పాక్షికంగా లేదా అడపాదడపా ఉంటాయి మరియు కొన్నిసార్లు దీర్ఘకాలిక నిద్రలేమిని కలిగి ఉంటాయి. ” తన ఖాతాదారులకు నిద్ర రుగ్మత ఉందో లేదో చూడటానికి నిద్రపోవడంలో ఇబ్బంది లేదని ఆమెకు ఖచ్చితంగా తెలిస్తే డేవిలా నాణ్యత కోసం చూస్తుంది.

నిద్రకు కారణాలు జర్నల్ ఆఫ్ జర్నలిస్ట్స్ క్లబ్ క్లినిక్ ప్రకారం; మీరు ఎప్పుడైనా అలసిపోయేలా చేయడానికి అనేక కారణాలు ఉన్నాయి.

రాత్రి 9 గంటలకు మించి నిద్రపోయేవారికి ఇతరులకన్నా డయాబెటిస్, es బకాయం వంటి వ్యాధుల ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉందని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి.

అధిక నిద్రకు కారణం సహజ అవసరం, మరియు ప్రతి వ్యక్తికి రోజుకు 6 గంటల ఉపయోగకరమైన నిద్ర అవసరం.ఈ స్థాయి నిద్ర పెరిగినప్పుడు, వ్యక్తి నిద్రలేమితో బాధపడుతుంటాడు. ప్రపంచ జనాభాలో 1.6% మంది నిద్ర అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్నారని మరియు ఇది పెరుగుతోందని గణాంకాలు చెబుతున్నాయి.

అలసట మరియు మగతకు 4 కారణాలు:

నిద్ర సంక్రమణకు కారణాలు: అంటువ్యాధులు చాలా స్పష్టమైన లక్షణాలను కలిగి ఉన్నప్పటికీ, అవి కొన్నిసార్లు మీ శరీరానికి వ్యాప్తి చెందుతాయి. ఉదాహరణకు, రోగనిరోధక వ్యవస్థ రుగ్మతలో, సంక్రమణ తీవ్రమైన అలసటగా అభివృద్ధి చెందుతుంది.

మగత అలెర్జీకి కారణాలు: అలెర్జీలతో పోరాడటానికి శరీరం స్రవించే హిస్టామిన్ మరియు ఇతర రసాయనాలు హిప్నోటిక్ అని తెలుసుకోవడం ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది. నిద్రలేమి నిద్రలేమికి కారణమవుతుంది.

అధిక మగతకు కారణం రక్తహీనత. ఎర్ర రక్త కణాలు the పిరితిత్తుల నుండి ఇతర అవయవాలకు ఆక్సిజన్‌ను అందించడానికి పనిచేస్తాయి. ఒక వ్యక్తికి ఎర్ర రక్త కణాల లోపం లేదా రక్త కణాల పనిచేయకపోవడం ఉన్నప్పుడు, ఆ వ్యక్తి రక్తహీనతకు గురవుతాడు మరియు అదే సమయంలో అతను లేదా ఆమె వారి దినచర్యను చేయలేకపోతున్నారని చాలా అలసిపోతాడు.

హాస్య రుగ్మత: మహిళల్లో, చాలా సందర్భాలలో ఈస్ట్రోజెన్ క్షీణత బరువు తగ్గడం మరియు అలసటకు దారితీస్తుంది.

మగత కారణం గురించి మరింత సమాచారం కోసం ఈ వీడియో చూడండి.

برچسب‌ها:

پاسخی بگذارید

نشانی ایمیل شما منتشر نخواهد شد. بخش‌های موردنیاز علامت‌گذاری شده‌اند *