22
اکتبر

மயக்கத்திற்கான காரணம் – காரணத்தை அறிந்து அதற்கு சிகிச்சையளிக்கவும்

மயக்கத்திற்கு என்ன காரணம்? தூக்கமின்மை பல்வேறு விஷயங்களால் ஏற்படலாம்: நீண்ட விமானங்கள், தூக்கத்தின் சாதாரண தாளத்தை சீர்குலைக்கும் பணிகள் அல்லது நீண்ட வாகனம் ஓட்டுதல் போன்ற நடவடிக்கைகள். நம்மில் பலர் முழு தூக்கத்தை புறக்கணிக்கும்போது, ​​தூக்கத்தில் வேறு சில சிக்கல்கள் உள்ளன. ஸ்லீப் மூச்சுத்திணறல், அமைதியற்ற கால்கள் நோய்க்குறி மற்றும் தூக்க தாக்குதல்கள் ஆகியவை இதில் அடங்கும். கல்லறையில் பணிபுரியும் நபர்கள் அல்லது ஷிப்டுகள் தேவைப்படும் நபர்கள் தூக்கத்தை இழக்கிறார்கள். இரவில் கடுமையான மயக்கம் மற்றும் பகல் நேரத்தில் போதுமான தூக்கம் பெற முடியாமல் போவதே இதற்குக் காரணம்.

மயக்கத்தின் காரணங்கள்
மயக்கம் காரணமாக பெரும்பாலான பெரியவர்களுக்கு ஒரு இரவில் 2 முதல் 4 மணி நேரம் தூக்கம் தேவைப்படுகிறது. சிலருக்கு அவர்களின் உடல் சரியாக ஓய்வெடுக்க இந்த அளவு அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ தேவைப்படுகிறது. “தூக்க பிரச்சினைகள், போதிய தூக்கம் மற்றும் மோசமான தூக்கம் மோசமான விளைவுகளை ஏற்படுத்தும்” என்று ஸ்வீஸ் கூறுகிறார். சரியான தூக்கமின்மை நம் சகாப்தத்தின் முக்கிய சுகாதார பிரச்சினைகளுடன் நெருக்கமாக இணைக்கப்பட்டுள்ளது. உயர் இரத்த அழுத்தம், இதய நோய், பக்கவாதம், நீரிழிவு, அதிக எடை மற்றும் பைத்தியம் போன்ற பிரச்சினைகள்

தூக்கத்திற்கான காரணங்கள் உங்கள் கண்கள் போதுமான அளவு மூடப்பட்டிருந்தாலும் உங்களுக்கு தூக்கம் வந்தால், உங்களுக்கு தூக்கக் கோளாறுகள் இருக்கலாம். தூக்கக் கோளாறுகள் ஒரு நபரின் தூக்கமின்மை அல்லது தொடர்ந்து தூங்குவது அல்லது தூக்கம் போன்ற விசித்திரமான தூக்க நடத்தைகள் ஆகியவை அடங்கும். வேறு சில தூக்கக் கோளாறுகள் தூக்க தாக்குதல் போன்ற தருணங்களாகும். தூக்க தாக்குதலின் போது, ​​ஒருவர் நாள் முழுவதும் கட்டுப்பாடில்லாமல் தூங்குகிறார். நோயாளிகள் டேவிலாவின் தூக்க கிளினிக்கிற்குச் செல்லும்போது, ​​முதலில் அவள் தூக்கத்தின் அளவு அல்லது தரம் பிரச்சனையா என்பதை அறிய விரும்புகிறாள். “மருத்துவர்கள் தங்கள் தூக்கத்தைப் பற்றி கேட்கும் முதல் கேள்வி, அவர்களுக்கு போதுமான தூக்கம் இருக்கிறதா என்பதுதான்” என்று அவர் கூறுகிறார். அவர்கள் முற்றிலும் தூங்கவில்லையா? இது ஒரு முக்கியமான கேள்வி. ஏனென்றால், பலருக்கு இந்த பிரச்சினை இருப்பதாக நாங்கள் நம்புகிறோம். அவை ஓரளவு அல்லது இடைவிடாது மற்றும் சில நேரங்களில் நீண்டகால தூக்கமின்மையைக் கொண்டுள்ளன. ” தனக்கு தூக்கக் கோளாறு இருக்கிறதா என்று பார்க்க தனது வாடிக்கையாளர்களுக்கு தூங்குவதில் சிக்கல் இல்லை என்பது உறுதி என்றால் டேவில தரத்தைத் தேடுகிறார்.

தூக்கத்திற்கான காரணங்கள் பத்திரிகையாளர்களின் கிளப் கிளினிக்கின் ஜர்னல் படி; எல்லா நேரங்களிலும் நீங்கள் சோர்வடையக்கூடிய பல காரணங்கள் உள்ளன.

ஒரு இரவில் 9 மணி நேரத்திற்கு மேல் தூங்குபவர்களுக்கு மற்றவர்களை விட நீரிழிவு நோய் மற்றும் உடல் பருமன் போன்ற நோய்களுக்கு அதிக ஆபத்து இருப்பதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன.

அதிக தூக்கத்திற்கு காரணம் இயற்கையான தேவை, ஒவ்வொரு நபருக்கும் ஒரு நாளைக்கு 6 மணிநேர பயனுள்ள தூக்கம் தேவைப்படுகிறது.இந்த தூக்கம் அதிகரிக்கும் போது, ​​அந்த நபர் சோமனலால் அவதிப்படுகிறார். உலக மக்கள்தொகையில் 1.6% பேர் தூக்க நோயால் பாதிக்கப்படுவதாகவும் இது அதிகரித்து வருவதாகவும் புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன.

சோர்வு மற்றும் மயக்கத்திற்கு 4 காரணங்கள்:

தூக்க நோய்த்தொற்றின் காரணங்கள்: நோய்த்தொற்றுகள் பல வெளிப்படையான அறிகுறிகளைக் கொண்டிருந்தாலும், சில சமயங்களில் நீங்கள் கவனிக்காமலோ அல்லது மருத்துவரால் கண்டறியப்படாமலோ அவை உங்கள் உடலில் பரவக்கூடும். உதாரணமாக, நோயெதிர்ப்பு மண்டலக் கோளாறில், தொற்று கடுமையான சோர்வுக்குள்ளாகலாம்.

மயக்க ஒவ்வாமைக்கான காரணங்கள்: ஒவ்வாமைகளை எதிர்த்துப் போராட உடல் சுரக்கும் ஹிஸ்டமைன் மற்றும் பிற இரசாயனங்கள் ஹிப்னாடிக் என்பதை அறிவது சுவாரஸ்யமானது. மறுபுறம், இருமல், ஒரு பூ காரணமாக தும்மல் அல்லது வித்திகளால் ஏற்படும் சுவாசக் குழாய் அழற்சி தூக்கமின்மை தூக்கமின்மையை ஏற்படுத்துகிறது.

அதிகப்படியான மயக்கத்திற்கான காரணம் இரத்த சோகை. நுரையீரலில் இருந்து பிற உறுப்புகளுக்கு ஆக்ஸிஜனை வழங்க முக்கிய சிவப்பு ரத்த அணுக்கள் செயல்படுகின்றன. ஒரு நபருக்கு சிவப்பு இரத்த அணுக்களின் குறைபாடு அல்லது இரத்த அணுக்களின் செயலிழப்பு இருக்கும்போது, ​​அந்த நபர் இரத்த சோகைக்கு ஆளாகிறார், அதே நேரத்தில் அவர் அல்லது அவள் அன்றாட வழக்கத்தை செய்ய முடியாத அளவுக்கு சோர்வாக உணர்கிறார்கள்.

நகைச்சுவைக் கோளாறு: பெண்களில், ஈஸ்ட்ரோஜன் குறைவது பெரும்பாலும் எடை இழப்பு மற்றும் சோர்வுக்கு வழிவகுக்கும்.

மயக்கத்திற்கான காரணம் குறித்த கூடுதல் தகவலுக்கு இந்த வீடியோவைப் பாருங்கள்.

برچسب‌ها:,

Accessibility