ਸੁਸਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ – ਕਾਰਨ ਨੂੰ ਜਾਣੋ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰੋ

ਨੀਂਦ ਦੀ ਘਾਟ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ: ਲੰਮੀ ਉਡਾਣਾਂ, ਉਹ ਕੰਮ ਜੋ ਨੀਂਦ ਦੇ ਆਮ ਤਾਲ ਨੂੰ ਵਿਘਨ ਪਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਜਾਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਲੰਬੀ ਡਰਾਈਵਿੰਗ. ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੂਰੀ ਨੀਂਦ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਨੀਂਦ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਹੋਰ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵੀ ਹਨ. ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਲੀਪ ਐਪਨੀਆ, ਬੇਚੈਨ ਲੱਤਾਂ ਦੇ ਸਿੰਡਰੋਮ ਅਤੇ ਨੀਂਦ ਦੇ ਹਮਲੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ. ਉਹ ਲੋਕ ਜੋ ਕਬਰਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਹ ਨੀਂਦ ਤੋਂ ਵਾਂਝੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਇਹ ਰਾਤ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁਸਤੀ ਅਤੇ ਦਿਨ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ sleepੁਕਵੀਂ ਨੀਂਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਅਸਮਰਥਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੈ.

ਸੁਸਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ
ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਬਾਲਗਾਂ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ 2 ਤੋਂ 4 ਘੰਟੇ ਦੀ ਨੀਂਦ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੁਝ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸਹੀ restੰਗ ਨਾਲ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਰਕਮ ਦੀ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਜਾਂ ਘੱਟ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. “ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ, ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਅਤੇ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਦੇ ਮਾੜੇ ਨਤੀਜੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ,” ਸਵਿੱਜ਼ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ. ਸਹੀ ਨੀਂਦ ਦੀ ਘਾਟ ਸਾਡੇ ਯੁੱਗ ਦੇ ਸਿਹਤ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨਾਲ ਨੇੜਿਓਂ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ. ਹਾਈਪਰਟੈਨਸ਼ਨ, ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ, ਸਟ੍ਰੋਕ, ਸ਼ੂਗਰ, ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਾਰ ਅਤੇ ਪਾਗਲਪਣ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ

ਨੀਂਦ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੰਦ ਹਨ ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਨੀਂਦ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ. ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਨੀਂਦ ਜਾਂ ਸੌਂਣ ਜਾਂ ਅਜੀਬ ਨੀਂਦ ਲੈਣ ਦੇ ਅਯੋਗ ਵਿਹਾਰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਨੀਂਦ ਆਉਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਕੁਝ ਹੋਰ ਨੀਂਦ ਵਿਗਾੜ ਪਲ-ਪਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਨੀਂਦ ਦੇ ਦੌਰੇ. ਨੀਂਦ ਦੇ ਹਮਲਿਆਂ ਦੌਰਾਨ, ਇਕ ਦਿਨ ਭਰ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਕੇ ਸੌਂ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਮਰੀਜ਼ ਦਵਿਲਾ ਦੇ ਨੀਂਦ ਕਲਿਨਿਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਜਾਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਸਮੱਸਿਆ ਉਸ ਦੀ ਨੀਂਦ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਜਾਂ ਗੁਣਵਤਾ ਹੈ. “ਡਾਕਟਰ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨੀਂਦ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਦੇ ਹਨ ਉਹ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਨੀਂਦ ਹੈ.” ਕੀ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੌਂਦੇ ਹਨ? ਇਹ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਹੈ. ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ. ਉਹ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਾਂ ਰੁਕ-ਰੁਕ ਕੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਗੰਭੀਰ ਇਨਸੌਮਨੀਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ” ਡੇਵਿਲਾ ਕੁਆਲਿਟੀ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜੇ ਉਸਨੂੰ ਯਕੀਨ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਨ ਲਈ ਸੌਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਉਸਨੂੰ ਨੀਂਦ ਵਿੱਚ ਵਿਗਾੜ ਹੈ.

ਜਰਨਲਿਸਟਜ਼ ਕਲੱਬ ਕਲੀਨਿਕ ਦੇ ਜਰਨਲ ਅਨੁਸਾਰ ਨੀਂਦ ਦੇ ਕਾਰਨ; ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਨ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਸਮੇਂ ਥੱਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਅਧਿਐਨ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਰਾਤ ਨੂੰ 9 ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੌਂਦੇ ਹਨ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੂਗਰ ਅਤੇ ਮੋਟਾਪਾ ਵਰਗੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਜੋਖਮ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.

ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੀਂਦ ਆਉਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਇਕ ਕੁਦਰਤੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਅਤੇ ਹਰੇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ 6 ਘੰਟੇ ਲਾਭਦਾਇਕ ਨੀਂਦ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ.ਜਦ ਨੀਂਦ ਦਾ ਇਹ ਪੱਧਰ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਵਿਅਕਤੀ ਸੰਵੇਦਨਾ ਤੋਂ ਗ੍ਰਸਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਅੰਕੜੇ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਦੁਨੀਆ ਦੀ 1.6% ਆਬਾਦੀ ਨੀਂਦ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ.

ਥਕਾਵਟ ਅਤੇ ਸੁਸਤੀ ਦੇ 4 ਕਾਰਨ:

ਨੀਂਦ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਕਾਰਨ: ਹਾਲਾਂਕਿ ਲਾਗ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਲੱਛਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਕਈ ਵਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਧਿਆਨ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਡਾਕਟਰ ਦੁਆਰਾ ਦੱਸੇ ਬਿਨਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ, ਇਮਿ .ਨ ਸਿਸਟਮ ਡਿਸਆਰਡਰ ਵਿੱਚ, ਲਾਗ ਗੰਭੀਰ ਥਕਾਵਟ ਵਿੱਚ ਵਿਕਸਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਸੁਸਤੀ ਐਲਰਜੀ ਦੇ ਕਾਰਨ: ਇਹ ਜਾਣਨਾ ਦਿਲਚਸਪ ਹੈ ਕਿ ਹਿਸਟਾਮਾਈਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਰਸਾਇਣ ਅਲਰਜੀ ਨਾਲ ਲੜਨ ਲਈ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਛੁਪਾਉਂਦੇ ਹਨ hypnotic. ਇਨਸੌਮਨੀਆ ਕਾਰਨ ਇਨਸੌਮਨੀਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.

ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁਸਤੀ ਆਉਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਅਨੀਮੀਆ ਹੈ ਮੁੱਖ ਲਾਲ ਲਹੂ ਦੇ ਸੈੱਲ ਫੇਫੜਿਆਂ ਤੋਂ ਆਕਸੀਜਨ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਅੰਗਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿਚ ਲਾਲ ਲਹੂ ਦੇ ਸੈੱਲ ਦੀ ਘਾਟ ਜਾਂ ਖੂਨ ਦੇ ਸੈੱਲਾਂ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਅਨੀਮੀਆ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਥੱਕ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣਾ ਰੋਜ਼ਮਰ੍ਹਾ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ.

ਹਾਸਰਸ ਵਿਗਾੜ: womenਰਤਾਂ ਵਿੱਚ, ਐਸਟ੍ਰੋਜਨ ਦੀ ਕਮੀ ਅਕਸਰ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਥਕਾਵਟ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਨੀਂਦ ਆਉਣ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਬਾਰੇ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਵੇਖੋ.

برچسب‌ها:

پاسخی بگذارید

نشانی ایمیل شما منتشر نخواهد شد. بخش‌های موردنیاز علامت‌گذاری شده‌اند *