16
اکتبر

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് തെറാപ്പി – ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് യുക്തിസഹമായ പരിഹാരങ്ങളുണ്ട്

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ നിങ്ങൾ വീട്ടിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, പക്ഷേ അത് ലോക്കുചെയ്‌തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ നിരവധി തവണ അൺലോക്കുചെയ്‌ത് അടയ്‌ക്കുക. കുളിക്കുന്നത് സാധാരണയേക്കാൾ ദൈർഘ്യമേറിയതാണ്, അല്ലെങ്കിൽ തെരുവുകളിൽ നടക്കുമ്പോൾ പാതകളിലൂടെ നടക്കരുത്. ഇന്നത്തെ ഒസിഡിയുടെ (ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ) ലക്ഷണങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ് ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ. ലോകത്തിലെ രോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട 20 പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ് ഒസിഡി, ഇത് നിലവിലെ ലോകത്തിലെ എല്ലാവർക്കും ആക്സസ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്, ഒരുപക്ഷേ നമ്മളിൽ പലരും ഇത് അറിയാതെ തന്നെ കഷ്ടപ്പെടുന്നു. നമ്മളെയോ, നമ്മുടെ ചുറ്റുമുള്ളവരെയോ, അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്ന കുട്ടികളെയോ രക്ഷിക്കാൻ ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത തകരാറിനെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ലക്ഷണങ്ങളും വഴികളും നോക്കാം, പക്ഷേ നമുക്ക് അത് കണ്ടെത്താൻ കഴിയില്ല.

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സ
നിങ്ങൾ ഇരുമ്പിലേക്ക് രണ്ടുതവണ പോയാൽ, നിങ്ങൾ അത് അൺപ്ലഗ് ചെയ്യുന്നുണ്ടോ എന്ന് നോക്കുക. അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ കാറിന്റെ വാതിൽ പൂട്ടി, ഇത് സാധാരണമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ (ഒസിഡി) ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത ചിന്തകളും പെരുമാറ്റങ്ങളും നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ജീവിതവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന തരത്തിൽ തീവ്രമാവുന്നു. നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതെല്ലാം ഈ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാൻ സാധ്യതയില്ല. എന്നാൽ വിഷമിക്കേണ്ട, ഇത് ഒരു പരിഹാരമാണ്. സ്വയം പരിചരണ തന്ത്രങ്ങളും തന്ത്രങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ഈ അനാവശ്യ ചിന്തകളിൽ നിന്നും യുക്തിരഹിതമായ ചിന്തകളിൽ നിന്നും മുക്തി നേടാനും നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിന്റെ നിയന്ത്രണം വീണ്ടെടുക്കാനും കഴിയും.

എന്താണ് ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത ഡിസോർഡർ?
അനിയന്ത്രിതമായ, അനാവശ്യ ചിന്തകളും ആവർത്തിച്ചുള്ള പെരുമാറ്റങ്ങളും സ്വഭാവമുള്ള ഒരു ഉത്കണ്ഠ രോഗമാണ് ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ (ഒസിഡി). നിങ്ങൾക്ക് ഒസിഡി ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ഭ്രാന്തമായ ചിന്തകളും പെരുമാറ്റങ്ങളും യുക്തിരഹിതമാണെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്ക് പ്രശ്നത്തെ ചെറുക്കാൻ കഴിയില്ല, ഒപ്പം ഓടിപ്പോകും.

പഴയ ഉഷ്ണമേഖലാ ക counter ണ്ടറിലെ സൂചി പോലുള്ള ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചില ചിന്തകളിലോ മോഹങ്ങളിലോ തലച്ചോറ് പൂട്ടാൻ കാരണമാകുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, അടുപ്പിന്റെ വാതിൽ അടച്ചിട്ടുണ്ടോ അല്ലെങ്കിൽ കൈകൾ ശുദ്ധമാണോ എന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് 20 തവണ കടിക്കുകയോ 20 തവണ കൈ കഴുകുകയോ ചെയ്യാം.

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സ
ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത മനസ്സിലാക്കൽ
നിങ്ങളുടെ മനസ്സിൽ ആവർത്തിച്ച് വരുന്ന നിർബന്ധിത ചിന്തകൾ, ചിത്രങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ദോഷകരമായ ഉദ്ദേശ്യങ്ങൾ. ഇത് നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നതല്ല, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്ക് ഇത് തടയാൻ കഴിയില്ല. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഈ ഭ്രാന്തമായ ചിന്തകൾ പലപ്പോഴും ശല്യപ്പെടുത്തുന്നതും അസ്വസ്ഥമാക്കുന്നതുമാണ്.

നിങ്ങൾ‌ക്ക് വീണ്ടും വീണ്ടും ചെയ്യാൻ‌ താൽ‌പ്പര്യമുണ്ടെന്ന് തോന്നുന്ന ആസക്തി, പെരുമാറ്റം അല്ലെങ്കിൽ‌ ആവർത്തിച്ചുള്ള പെരുമാറ്റം. ഒബ്സസീവ് കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ സാധാരണയായി ഒബ്സസീവ് കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ഇല്ലാതാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.

ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾ മലിനീകരണത്തെ ഭയപ്പെടുന്നുവെങ്കിൽ, നേരത്തേ വൃത്തിയാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രവണത ഉണ്ടാകും. എന്നിരുന്നാലും, സമാധാനം ഒരിക്കലും നിലനിൽക്കില്ല. വാസ്തവത്തിൽ, ഭ്രാന്തമായ ചിന്തകൾ എന്നത്തേക്കാളും തീവ്രവും പലപ്പോഴും ഉത്കണ്ഠയിലേക്ക് നയിക്കുന്നതുമാണ്, കാരണം അവ മുൻകാലങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതും സമയമെടുക്കുന്നതുമാണ്. ഇത് ഒസിഡിയുടെ മോശം സർക്കിളാണ്.

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സ
ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ഉള്ള ആളുകളുടെ വർഗ്ഗീകരണം
ഭ്രാന്തമായ ചിന്തകളും പെരുമാറ്റങ്ങളും ഉള്ളത് നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഭ്രാന്തൻ-നിർബന്ധിത തകരാറുണ്ടെന്ന് അർത്ഥമാക്കുന്നില്ല. ഒസിഡി ഉള്ള ആളുകളിൽ, ഈ ചിന്തകളും പെരുമാറ്റങ്ങളും കടുത്ത ഉത്കണ്ഠയുണ്ടാക്കുന്നു, ധാരാളം സമയം ചെലവഴിക്കുകയും ദൈനംദിന ജീവിതത്തെയും ബന്ധങ്ങളെയും തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ (ഒസിഡി) ഉള്ള മിക്ക ആളുകളും ഒബ്സസീവ്, നിർബന്ധിതരാണ്, എന്നാൽ ചില ആളുകൾക്ക് ഇത് ഒറ്റയ്ക്കാണ്.
ഭ്രാന്തമായ ചിന്തകൾ

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സ
ഭ്രാന്തമായ ചിന്തകൾ
ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡറിലെ ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത ചിന്തകളിൽ ഇവ ഉൾപ്പെടുന്നു:

അണുക്കൾ, മണ്ണ് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് മലിന വസ്തുക്കളുമായി മലിനമാകുമോ എന്ന ഭയം
നിയന്ത്രണം നഷ്ടപ്പെടുമെന്നും നിങ്ങളെയോ മറ്റുള്ളവരെയോ വേദനിപ്പിക്കുമോ എന്ന ഭയം
തീവ്രമായ ലൈംഗിക ചിന്തകളും ചിന്തകളും
ധാർമ്മികതയിൽ വളരെയധികം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു
നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമുള്ളത് നഷ്ടപ്പെടുമെന്നോ നഷ്ടപ്പെടുമെന്നോ ഉള്ള ഭയം
ഓർഡർ: എല്ലാം അതിന്റെ സ്ഥാനത്ത് “ശരിയായി” ആയിരിക്കണം എന്ന ആശയം
അന്ധവിശ്വാസം: നല്ലതോ ചീത്തയോ ആയ കാര്യങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ ചെലുത്തുക

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സ
ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡറുമായി സാധാരണയായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഒബ്സസീവ്-നിർബന്ധിത പെരുമാറ്റങ്ങൾ:
ലോക്കുകൾ, ഉപകരണങ്ങൾ, സ്വിച്ചുകൾ എന്നിവ പോലുള്ളവ പുതുക്കുകയും സമൂലമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു
ആരോഗ്യവും ക്ഷേമവും ഉറപ്പാക്കാൻ കുടുംബാംഗങ്ങളുമായി പതിവായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുക
ഉത്കണ്ഠ കുറയ്ക്കുന്നതിന് എണ്ണൽ, വിരലടയാളം, നിർദ്ദിഷ്ട വാക്കുകൾ ആവർത്തിക്കുക, മറ്റ് അസംബന്ധങ്ങൾ
വൃത്തിയാക്കാനും കഴുകാനും ധാരാളം സമയം ചെലവഴിക്കുക
പരിസ്ഥിതി സംവേദനക്ഷമത
പഴയ പത്രങ്ങളോ ശൂന്യമായ ഭക്ഷണങ്ങളോ പോലുള്ള വാക്വം ക്ലീനർ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

സംഭരണവും ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡറും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം

സംഭരണം

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ഉള്ള ആളുകളുടെ ഒരു സാധാരണ ലക്ഷണമാണ് ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് സ്റ്റോറേജ് (വിലപിടിപ്പുള്ള വസ്തുക്കൾ ശേഖരിക്കുകയും സംഭരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു). എന്നിരുന്നാലും, സംഭരണത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളുള്ള ആളുകൾ വിഷാദം, ട്രോമാറ്റിക് സ്ട്രെസ് ഡിസോർഡർ (പിടിഎസ്ഡി), ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ, എഡി‌എച്ച്ഡി അല്ലെങ്കിൽ എ‌ഡി‌എച്ച്ഡി പോലുള്ള മറ്റ് വൈകല്യങ്ങളേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.
കുട്ടികളിൽ ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡറിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സ
കുട്ടികളിൽ ഒസിഡി
ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ സാധാരണയായി കൗമാരത്തിലോ ക o മാരത്തിലോ സംഭവിക്കുമ്പോൾ, ചിലപ്പോൾ കുട്ടികൾ ODC- ന് സമാനമായ ലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, സമഗ്രമായ മെഡിക്കൽ, മന psych ശാസ്ത്രപരമായ പരിശോധന നടത്തുകയാണെങ്കിൽ, രോഗനിർണയം ആവശ്യപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രം, ഓട്ടിസം, തോറ സിൻഡ്രോം തുടങ്ങിയ മറ്റ് വൈകല്യങ്ങളുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ ഒസിഡി ലക്ഷണങ്ങളുമായി വളരെ സാമ്യമുള്ളതാണ്.
ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സയിൽ സ്വയം മരുന്ന്
നിർദ്ദേശം 1: പരസ്പര സഹായത്തിനായി സമയം ചെലവഴിക്കുക

നിങ്ങളുടെ ജീവിതശൈലി നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെ തോന്നുന്നുവെന്നതിൽ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ ഉത്കണ്ഠയും പ്രകടനവും നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും.
പതിവ് വ്യായാമം

ഒബ്സസീവ്-കംപൾസീവ് ഡിസോർഡർ ചികിത്സയിൽ വ്യായാമത്തിന്റെ ഫലം

ഉത്കണ്ഠ കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള സ്വാഭാവികവും വളരെ ഫലപ്രദവുമായ മാർഗ്ഗമാണ് വ്യായാമം. വ്യായാമത്തിലൂടെ, നാഡീവ്യവസ്ഥയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് ഒസിഡിയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയും. വ്യായാമത്തിന്റെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഉപയോഗത്തിന്, d

برچسب‌ها:, , , , , , , , , , ,

Accessibility