ऑब्सिझिव्ह-कंपल्सिव्ह थेरपी – वेड-बाध्यकारी समस्यांमध्ये तार्किक निराकरण असते

लहरी-सक्तीचा डिसऑर्डर आपणास घराबाहेर पडायचे आहे, परंतु लॉक झाले आहे हे सुनिश्चित करण्यासाठी त्यास अनेक वेळा अनलॉक आणि बंद करा. आंघोळ करणे सामान्यपेक्षा अधिक लांब आणि लांब आहे किंवा रस्त्यावर फिरताना लेनवरुन जाऊ नका. ही लक्षणे आज ओसीडीच्या (ओबेशिव्ह-कंपल्सिव डिसऑर्डर) लक्षणांमधील एक भाग आहेत. ओसीडी हे जगातील आजाराशी संबंधित आजाराच्या 20 प्रमुख कारणांपैकी एक आहे आणि सध्याच्या जगातील प्रत्येकासाठी हे उपलब्ध आहे आणि बहुतेक आपल्यापैकी बरेचजणांना नकळत त्याचा त्रास होतो. स्वत: ला, आपल्या आजूबाजूच्या लोकांना किंवा ज्या मुलांना आपण ग्रस्त आहोत अशा सर्वांना वाचवण्यासाठी वेडापिसा-अनिवार्य डिसऑर्डरवर उपचार करण्याचे लक्षणे आणि मार्ग पाहू या, परंतु निःसंशयपणे ते आम्हाला सापडत नाही.

जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर उपचार
जर तुम्ही दोनदा लोखंडाकडे गेलात तर ते अनप्लग केले आहे का ते पहा. किंवा आपण कारचा दरवाजा लॉक केला आहे, हे सामान्य आहे. परंतु जर आपणास ओब्सिटिव्ह-कंपल्सिव्ह डिसऑर्डर (ओसीडी) असेल तर आपले वेड-बडबड विचार आणि आचरण इतके तीव्र होते की ते आपल्या दैनंदिन जीवनासह संघर्ष करतात. आपण जे काही करता ते या समस्येचे निराकरण होण्याची शक्यता नाही. पण काळजी करू नका, हा एक उपाय आहे. आपण स्वत: ची काळजी घेण्याची रणनीती आणि कार्यनीतींद्वारे या अवांछित विचार आणि तर्कहीन विचारांपासून मुक्त होऊ शकता आणि आपल्या जीवनावरील नियंत्रण परत मिळवू शकता.

जुन्या-बाध्यकारी डिसऑर्डर म्हणजे काय?
ऑब्सिझिव्ह-कंपल्सिव डिसऑर्डर (ओसीडी) ही एक चिंताग्रस्त अव्यवस्था आहे ज्यास अनियंत्रित, अवांछित विचारांनी आणि पुनरावृत्ती करण्याच्या वर्तनाद्वारे दर्शविले जाते जे आपणास करण्यास भाग पाडले जाते. जर आपल्याकडे ओसीडी असेल तर आपल्याला कदाचित हे माहित असेल की आपले वेडापिसा विचार आणि आचरणे तर्कहीन आहेत, परंतु आपण समस्येचा प्रतिकार करण्यास सक्षम राहणार नाही आणि पळून जाल.

जुन्या उष्णकटिबंधीय काउंटरमधील सुईसारख्या जुन्या-सक्तीच्या डिसऑर्डरमुळे मेंदूत काही विचार किंवा इच्छांमध्ये लॉक होते. उदाहरणार्थ, ओव्हनचा दरवाजा बंद झाला आहे की हात स्वच्छ आहेत याची खात्री करण्यासाठी तुम्ही 20 वेळा चावा किंवा 20 वेळा हात धुवू शकता.

जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर उपचार
जुन्या-अनिवार्य आकलन
जबरदस्तीने वेडापिसा विचार, प्रतिमा किंवा हानिकारक हेतू जे आपल्या मनात वारंवार येत आहेत. हे आपल्याला पाहिजे असलेले नाही, परंतु आपण हे थांबवू शकत नाही. दुर्दैवाने, हे वेडसर विचार अनेकदा त्रासदायक आणि त्रासदायक असतात.

व्यायामाचे व्याप्ती, आचरण किंवा आवर्ती नमुने ज्या आपल्याला वारंवार आणि अधिक करू इच्छित वाटतात. ओबॅसिव्ह कंपल्सिव्ह डिसऑर्डर सहसा वेडापिसा अनिवार्य डिसऑर्डर दूर करण्याचा प्रयत्न करतो.

उदाहरणार्थ, आपण दूषित होण्यास घाबरत असाल तर लवकर स्वच्छतेची प्रवृत्ती असेल. तथापि, शांतता कधीही टिकणार नाही. खरं तर, जुन्या विचारांपेक्षा पूर्वीपेक्षा जास्त तीव्रतेचे असतात आणि बर्‍याचदा ते चिंताग्रस्त ठरतात, कारण पूर्वीच्या तुलनेत ते अधिक कठीण आणि वेळखाऊ ठरतात. हे ओसीडीचे एक वाईट मंडळ आहे.

जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर उपचार
जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर असलेल्या लोकांचे वर्गीकरण
संवेदनाक्षम विचार आणि आचरण असणे याचा अर्थ असा नाही की आपणास एखादा वेड-कंपल्सिव डिसऑर्डर आहे. ओसीडी ग्रस्त लोकांमध्ये, हे विचार आणि वागणूक अत्यंत चिंता निर्माण करतात, बराच वेळ घालवतात आणि दैनंदिन जीवन आणि नातेसंबंधात व्यत्यय आणतात.

वेड-कंपल्सिव्ह डिसऑर्डर (ओसीडी) असलेले बहुतेक लोक वेडे आणि सक्तीने वागणारे आहेत, परंतु काही लोकांमध्ये ते एकटेच आहे.
विक्षिप्त विचार

जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर उपचार
विक्षिप्त विचार
जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डरमध्ये जबरदस्तीने-सक्ती करणार्‍या विचारांमध्ये हे समाविष्ट आहे:

जंतू, माती किंवा इतर दूषित पदार्थांपासून दूषित होण्याची भीती
नियंत्रण गमावण्याची आणि स्वतःला किंवा इतरांना दुखविण्याची भीती
तीव्र लैंगिक विचार आणि विचार
नीतिमत्तेवर जास्त भर
आपल्याला आवश्यक असलेले हरवण्याचे किंवा गमावण्याची भीती
ऑर्डरः सर्वकाही त्याच्या जागी “योग्य” असणे आवश्यक आहे ही कल्पना
अंधश्रद्धा: चांगल्या किंवा वाईट गोष्टींकडे अधिक लक्ष द्या

जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर उपचार
वेड-बाध्यकारी आचरण जे सहसा वेडापिसा-अनिवार्य डिसऑर्डरशी संबंधित असतातः
लॉक, डिव्‍हाइसेस आणि स्विच इ. सारख्या गोष्‍टींना रीफ्रेश करणे आणि रॅडिकल करणे
त्यांचे आरोग्य व आरोग्य सुनिश्चित करण्यासाठी कुटुंबातील सदस्यांशी वारंवार संपर्क साधणे
चिंता कमी करण्यासाठी मोजणी, फिंगरप्रिंटिंग, विशिष्ट शब्दांची पुनरावृत्ती करणे आणि इतर मूर्खपणा
स्वच्छता आणि धुण्यास बराच वेळ व्यतीत करा
पर्यावरणीय संवेदनशीलता
जुनी वर्तमानपत्रे किंवा रिक्त पदार्थ यासारखे व्हॅक्यूम क्लीनर निवडा

स्टोरेज आणि वेड-बाध्यकारी डिसऑर्डर यांच्यातील संबंध

साठवण

ऑब्सिझिव्ह-कंपल्सिव्ह स्टोरेज (मौल्यवान वस्तू गोळा करणे आणि साठवणे) हे वेड-बाध्यकारी डिसऑर्डर असलेल्या लोकांचे सामान्य लक्षण आहे. तथापि, स्टोरेजची लक्षणे असलेल्या लोकांमध्ये डिप्रेशन, ट्रॉमॅटिक स्ट्रेस डिसऑर्डर (पीटीएसडी), वेड-कंपल्सिव डिसऑर्डर, एडीएचडी किंवा एडीएचडी सारख्या इतर विकारांपेक्षा जास्त शक्यता असते.
मुलांमध्ये वेड-सक्तीच्या डिसऑर्डरची लक्षणे

जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डर उपचार
मुलांमध्ये ओसीडी
जुन्या-जबरदस्त डिसऑर्डरची सुरुवात सहसा पौगंडावस्थेमध्ये किंवा पौगंडावस्थेमध्ये होते, कधीकधी मुलांना ओडीसीसारखे लक्षण आढळतात. तथापि, लक्षणे तूट डिसऑर्डर, ऑटिझम आणि तोराह सिंड्रोमसारख्या इतर विकारांची लक्षणे ओसीडीच्या लक्षणांसारखी असू शकतात. जर एखाद्या काटेकोरपणे वैद्यकीय आणि मानसशास्त्रीय तपासणी केली गेली तर.
वेड-सक्तीच्या डिसऑर्डरच्या उपचारात स्वत: ची औषधे
सूचना 1: परस्पर मदतीसाठी वेळ घालवा

आपणास कसे वाटते याविषयी आपली जीवनशैली महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते आणि आपली चिंता आणि कार्यक्षमता नियंत्रित करण्यास मदत करू शकते.
नियमित व्यायाम

व्यायामाचा परिणाम जुन्या-अनिवार्य डिसऑर्डरच्या उपचारांवर होतो

व्यायाम हा चिंता कमी करण्याचा एक नैसर्गिक आणि अत्यंत प्रभावी मार्ग आहे. व्यायामाद्वारे आपण ओसीडीच्या लक्षणांवर नियंत्रण ठेवू शकता ज्यामुळे आपण लक्ष वेधत असाल तर आपले लक्ष लक्ष्यात ठेवण्यासाठी मज्जासंस्था मजबूत करते. व्यायामाच्या सर्वाधिक वापरासाठी, डी

برچسب‌ها:, , , , , , , , , , , , , , , , , , ,

پاسخی بگذارید

نشانی ایمیل شما منتشر نخواهد شد. بخش‌های موردنیاز علامت‌گذاری شده‌اند *