8
اکتبر

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ థెరపీ – సమస్యలు మరియు అబ్సెసివ్ బలవంతం తార్కిక పరిష్కారాలను కలిగి ఉంటాయి

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ మీరు ఇంటి నుండి బయటపడాలనుకుంటున్నారు, కానీ లాక్ చేయబడిందని నిర్ధారించుకోవడానికి దాన్ని చాలాసార్లు అన్‌లాక్ చేసి మూసివేయండి. స్నానం సాధారణం కంటే ఎక్కువ మరియు ఎక్కువ, లేదా వీధుల్లో నడుస్తున్నప్పుడు సందులలో నడవకండి. ఈ లక్షణాలు ఈ రోజు OCD (అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్) యొక్క లక్షణాలలో భాగం. ప్రపంచంలోని వ్యాధి సంబంధిత వ్యాధుల యొక్క 20 ప్రధాన కారణాలలో OCD ఒకటి మరియు ఇది ప్రస్తుత ప్రపంచంలో ప్రతిఒక్కరికీ అందుబాటులో ఉంటుంది మరియు బహుశా మనలో చాలామందికి తెలియకుండానే దానితో బాధపడుతున్నారు. మనల్ని, మన చుట్టూ ఉన్నవారిని, లేదా మనం బాధపడుతున్న పిల్లలను కాపాడటానికి అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స యొక్క లక్షణాలు మరియు మార్గాలను పరిశీలిద్దాం, కాని నిస్సందేహంగా మేము దానిని గుర్తించలేము.

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స
మీరు రెండుసార్లు ఇనుము వద్దకు వెళితే, మీరు దాన్ని తీసివేస్తారా అని చూడండి. లేదా మీరు కారు తలుపు లాక్ చేసారు, ఇది సాధారణం. మీకు అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ (OCD) ఉంటే, మీ అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ ఆలోచనలు మరియు ప్రవర్తనలు చాలా తీవ్రంగా మారతాయి, అవి మీ రోజువారీ జీవితంతో విభేదిస్తాయి. మీరు చేసే ప్రతి పని ఈ సమస్యను పరిష్కరించే అవకాశం లేదు. కానీ చింతించకండి, ఇది ఒక పరిష్కారం. మీరు ఈ అవాంఛిత ఆలోచనలు మరియు అహేతుక ఆలోచనలను స్వీయ-రక్షణ వ్యూహాలు మరియు వ్యూహాలతో వదిలించుకోవచ్చు మరియు మీ జీవితంపై నియంత్రణను తిరిగి పొందవచ్చు.

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ అంటే ఏమిటి?
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ (OCD) అనేది ఆందోళన రుగ్మత, ఇది అనియంత్రిత, అవాంఛిత ఆలోచనలు మరియు పునరావృత ప్రవర్తనల ద్వారా వర్గీకరించబడుతుంది. మీకు OCD ఉంటే, మీ అబ్సెసివ్ ఆలోచనలు మరియు ప్రవర్తనలు అహేతుకమని మీకు తెలుసు, కానీ మీరు సమస్యను ఎదిరించలేరు మరియు పారిపోతారు.

పాత ఉష్ణమండల కౌంటర్లో సూది వంటి అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్, మెదడు కొన్ని ఆలోచనలు లేదా కోరికలను లాక్ చేస్తుంది. ఉదాహరణకు, పొయ్యి తలుపు మూసివేయబడిందా లేదా చేతులు శుభ్రంగా ఉన్నాయో లేదో నిర్ధారించుకోవడానికి మీరు 20 సార్లు కొరుకు లేదా 20 సార్లు చేతులు కడుక్కోవచ్చు.

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ కాంప్రహెన్షన్
మీ మనస్సులో పదేపదే వచ్చిన అబ్సెసివ్ ఆలోచనలు, చిత్రాలు లేదా హానికరమైన ఉద్దేశ్యాలు. ఇది మీకు కావలసినది కాదు, కానీ మీరు దాన్ని ఆపలేరు. దురదృష్టవశాత్తు, ఈ అబ్సెసివ్ ఆలోచనలు తరచుగా ఇబ్బంది కలిగించేవి మరియు కలతపెట్టేవి.

అబ్సెషన్, ప్రవర్తన లేదా పునరావృతమయ్యే ప్రవర్తన యొక్క నమూనాలు మీరు పదే పదే చేయాలనుకుంటున్నారు. అబ్సెసివ్ కంపల్సివ్ డిజార్డర్ సాధారణంగా అబ్సెసివ్ కంపల్సివ్ డిజార్డర్‌ను తొలగించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది.

ఉదాహరణకు, మీరు కాలుష్యం గురించి భయపడితే, ప్రారంభ శుభ్రపరిచే ధోరణి ఉంటుంది. అయితే, శాంతి ఎప్పటికీ ఉండదు. వాస్తవానికి, అబ్సెసివ్ ఆలోచనలు గతంలో కంటే చాలా తీవ్రంగా ఉంటాయి మరియు తరచూ ఆందోళనకు దారితీస్తాయి, ఎందుకంటే అవి గతంలో కంటే చాలా కష్టంగా మరియు సమయం తీసుకుంటాయి. ఇది OCD యొక్క చెడ్డ వృత్తం.

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ ఉన్న వ్యక్తుల వర్గీకరణ
అబ్సెసివ్ ఆలోచనలు మరియు ప్రవర్తనలు కలిగి ఉండటం వల్ల మీకు అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ ఉందని అర్థం కాదు. OCD ఉన్నవారిలో, ఈ ఆలోచనలు మరియు ప్రవర్తనలు తీవ్ర ఆందోళన కలిగిస్తాయి, ఎక్కువ సమయం గడుపుతాయి మరియు రోజువారీ జీవితాన్ని మరియు సంబంధాలను దెబ్బతీస్తాయి.

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ (OCD) ఉన్న చాలా మంది ప్రజలు అబ్సెసివ్ మరియు కంపల్సివ్, కానీ కొంతమందికి ఇది ఒంటరిగా ఉంటుంది.
అబ్సెసివ్ థాట్స్

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స
అబ్సెసివ్ థాట్స్
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్‌లో అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ ఆలోచనలు:

సూక్ష్మక్రిములు, నేల లేదా ఇతర కలుషిత పదార్థాలతో కలుషితమవుతుందనే భయం
నియంత్రణ కోల్పోతుందని మరియు మిమ్మల్ని లేదా ఇతరులను బాధపెడుతుందనే భయం
తీవ్రమైన లైంగిక ఆలోచనలు మరియు ఆలోచనలు
నీతిపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టండి
మీకు కావాల్సిన దాన్ని కోల్పోతారని లేదా కోల్పోతారనే భయం
ఆర్డర్: ప్రతిదీ దాని స్థానంలో “సరైనది” ఉండాలి అనే ఆలోచన
మూ st నమ్మకం: మంచి లేదా చెడు విషయాలపై ఎక్కువ శ్రద్ధ వహించండి

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ సాధారణంగా అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్‌తో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది:
తాళాలు, పరికరాలు మరియు స్విచ్‌లు వంటి వాటిని రిఫ్రెష్ చేయడం మరియు సమూలంగా మార్చడం
వారి ఆరోగ్యం మరియు శ్రేయస్సును నిర్ధారించడానికి కుటుంబ సభ్యులతో తరచుగా పరిచయం
ఆందోళనను తగ్గించడానికి లెక్కింపు, వేలిముద్ర వేయడం, నిర్దిష్ట పదాలను పునరావృతం చేయడం మరియు ఇతర అర్ధంలేనివి
శుభ్రపరచడం మరియు కడగడం చాలా సమయం గడపండి
పర్యావరణ సున్నితత్వం
పాత వార్తాపత్రికలు లేదా ఖాళీ ఆహారాలు వంటి వాక్యూమ్ క్లీనర్‌లను ఎంచుకోండి

నిల్వ మరియు అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ మధ్య సంబంధం

నిల్వ

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ స్టోరేజ్ (విలువైన వస్తువులను సేకరించి నిల్వ చేయడం) అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ ఉన్నవారి యొక్క సాధారణ లక్షణం. అయినప్పటికీ, డిప్రెషన్, ట్రామాటిక్ స్ట్రెస్ డిజార్డర్ (పిటిఎస్డి), అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్, ఎడిహెచ్‌డి, లేదా ఎడిహెచ్‌డి వంటి ఇతర రుగ్మతల కంటే నిల్వ లక్షణాలు ఉన్నవారు ఎక్కువగా ఉంటారు.
పిల్లలలో అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ యొక్క లక్షణాలు

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్స
పిల్లలలో OCD
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ ప్రారంభం సాధారణంగా కౌమారదశలో లేదా కౌమారదశలో సంభవిస్తుంది, కొన్నిసార్లు పిల్లలు ODC మాదిరిగానే లక్షణాలను అనుభవిస్తారు. అయినప్పటికీ, శ్రద్ధగల లోటు రుగ్మత, ఆటిజం మరియు తోరా సిండ్రోమ్ వంటి ఇతర రుగ్మతల లక్షణాలు ఏ రోగ నిర్ధారణ అవసరమయ్యే ముందు, ఒసిడి లక్షణాలతో సమానంగా ఉంటాయి, సమగ్ర వైద్య మరియు మానసిక పరీక్షలు జరిగితే.
అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్సలో స్వీయ- మందు
సూచన 1: పరస్పర సహాయానికి సమయం కేటాయించండి

మీ జీవనశైలి మీకు ఎలా అనిపిస్తుందో ఒక ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తుంది మరియు మీ ఆందోళన మరియు పనితీరును నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది.
క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం

అబ్సెసివ్-కంపల్సివ్ డిజార్డర్ చికిత్సపై వ్యాయామం యొక్క ప్రభావం

వ్యాయామం అనేది ఆందోళనను తగ్గించడానికి సహజమైన మరియు చాలా ప్రభావవంతమైన మార్గం. వ్యాయామంతో, మీరు ఒసిడి లక్షణాలను నియంత్రించవచ్చు, మీరు నాడీ వ్యవస్థను బలోపేతం చేయడం ద్వారా మీ దృష్టిని మనస్సులో ఉంచుకోండి. వ్యాయామం యొక్క ఎక్కువ ఉపయోగం కోసం, డి

برچسب‌ها:

Accessibility