8
اکتبر

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਥੈਰੇਪੀ – ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਅਤੇ ਜਨੂੰਨ ਮਜਬੂਰੀਆਂ ਦੇ ਲਾਜ਼ੀਕਲ ਹੱਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ

ਜਨੂੰਨ-ਜਬਰਦਸਤੀ ਵਿਗਾੜ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਇਸਨੂੰ ਲਾਕ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਸਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਅਨਲੌਕ ਅਤੇ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ. ਨਹਾਉਣਾ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਲੰਬਾ ਅਤੇ ਲੰਮਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਾਂ ਗਲੀਆਂ ਤੇ ਤੁਰਦਿਆਂ-ਫਿਰਦਿਆਂ ਲੇਨਾਂ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਨਾ ਤੁਰੋ. ਇਹ ਲੱਛਣ ਅੱਜ ਓਸੀਡੀ (ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਕਾਰ) ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ. ਓਸੀਡੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਰੋਗ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ 20 ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਕਾਰਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਮੌਜੂਦਾ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਲਈ ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਾਇਦ ਸਾਡੇ ਵਿਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਇਸ ਨੂੰ ਜਾਣੇ ਬਗੈਰ ਇਸ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਹਨ. ਆਓ ਆਪਾਂ, ਆਪਣੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ, ਜਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਪੀੜਤ ਹਾਂ, ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਗਾੜ ਦੇ ਇਲਾਜ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਅਤੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਈਏ, ਪਰ ਬਿਨਾਂ ਸ਼ੱਕ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲਗਾ ਸਕਦੇ.

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਦੋ ਵਾਰ ਲੋਹੇ ‘ਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਵੇਖੋ ਕਿ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਪਲੱਗ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋ. ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਾਰ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਇਹ ਆਮ ਗੱਲ ਹੈ. ਪਰ ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚ ਜਨੂੰਨ-ਮਕਬੂਲ ਬਿਮਾਰੀ (OCD) ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰ ਸੋਚ ਅਤੇ ਵਿਵਹਾਰ ਇੰਨੇ ਗਹਿਰੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਤੁਹਾਡੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਂਦੇ ਹਨ. ਹਰ ਚੀਜ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਕਰਦੇ ਹੋ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਹੱਲ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਪਰ ਚਿੰਤਾ ਨਾ ਕਰੋ, ਇਹ ਇੱਕ ਹੱਲ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਸਵੈ-ਦੇਖਭਾਲ ਦੀਆਂ ਰਣਨੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਰਣਨੀਤੀਆਂ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਣਚਾਹੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਤਰਕਹੀਣ ਵਿਚਾਰਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਦਾ ਨਿਯੰਤਰਣ ਮੁੜ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ.

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਕੀ ਹੈ?
ਆਬਸੀਸਿਵ-ਕੰਪਲਸਿਵ ਡਿਸਆਰਡਰ (OCD) ਇੱਕ ਬੇਚੈਨੀ ਵਿਕਾਰ ਹੈ ਜੋ ਬੇਕਾਬੂ, ਅਣਚਾਹੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਦੁਹਰਾਓ ਵਾਲੇ ਵਿਵਹਾਰ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ. ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਓ.ਸੀ.ਡੀ. ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਾਇਦ ਜਾਣਦੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਜਨੂੰਨ ਵਿਚਾਰ ਅਤੇ ਵਿਵਹਾਰ ਬੇਤੁਕੀ ਹਨ, ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੋਵੋਗੇ ਅਤੇ ਭੱਜ ਜਾਣਗੇ.

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਗਾੜ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇੱਕ ਪੁਰਾਣੀ ਖੰਡੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੂਈ, ਦਿਮਾਗ ਨੂੰ ਕੁਝ ਵਿਚਾਰਾਂ ਜਾਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ. ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿ ਓਵਨ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਹੈ ਜਾਂ ਹੱਥ ਸਾਫ਼ ਹਨ, ਤੁਸੀਂ 20 ਵਾਰ ਚੱਕ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਹੱਥ 20 ਵਾਰ ਧੋ ਸਕਦੇ ਹੋ.

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਸਮਝ
ਮਜਬੂਰ ਜਨੂੰਨ ਵਿਚਾਰ, ਚਿੱਤਰ, ਜਾਂ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਮਨੋਰਥ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਮਨ ਵਿਚ ਬਾਰ ਬਾਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ. ਇਹ ਉਹ ਨਹੀਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਰੋਕ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ. ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ, ਇਹ ਜਨੂੰਨਵਾਦੀ ਵਿਚਾਰ ਅਕਸਰ ਤੰਗ ਅਤੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ.

ਜਨੂੰਨ, ਵਿਵਹਾਰ, ਜਾਂ ਵਤੀਰੇ ਦੇ ਆਵਰਤੀ ਪੈਟਰਨ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ. ਜਨੂੰਨਵਾਦੀ ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਕਾਰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਨੂੰਨਕਾਰੀ ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਗਾੜ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ.

ਉਦਾਹਰਣ ਵਜੋਂ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਗੰਦਗੀ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਜਲਦੀ ਸਫਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਰੁਝਾਨ ਹੋਏਗਾ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸ਼ਾਂਤੀ ਕਦੀ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗੀ. ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ, ਜਨੂੰਨਵਾਦੀ ਵਿਚਾਰ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਤੀਬਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਸਮੇਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਲੋੜ ਵਾਲੇ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਇਹ OCD ਦਾ ਮਾੜਾ ਚੱਕਰ ਹੈ.

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਕਾਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਵਰਗੀਕਰਣ
ਜਨੂੰਨਵਾਦੀ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਵਿਵਹਾਰਾਂ ਦਾ ਹੋਣ ਦਾ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਵਿਕਾਰ ਹੈ. ਓਸੀਡੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਵਿਚਾਰ ਅਤੇ ਵਿਵਹਾਰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੇ ਹਨ, ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਅਤੇ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜਦੇ ਹਨ.

ਜਨੂੰਨ-ਮਕਬੂਲ ਵਿਕਾਰ (OCD) ਵਾਲੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਜਨੂੰਨਵਾਦੀ ਅਤੇ ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਇਕੱਲਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.
ਦਿਮਾਗੀ ਵਿਚਾਰ

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਦਿਮਾਗੀ ਵਿਚਾਰ
ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਗਾੜ ਵਿਚ ਜਬਤ-ਜਬਰੀ ਵਿਚਾਰਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ:

ਕੀਟਾਣੂਆਂ, ਮਿੱਟੀ ਜਾਂ ਹੋਰ ਦੂਸ਼ਿਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨਾਲ ਦੂਸ਼ਿਤ ਹੋਣ ਦਾ ਡਰ
ਨਿਯੰਤਰਣ ਗੁਆਉਣ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਜਾਂ ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦਾ ਡਰ
ਤੀਬਰ ਜਿਨਸੀ ਵਿਚਾਰ ਅਤੇ ਵਿਚਾਰ
ਨੈਤਿਕਤਾ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫੋਕਸ
ਗੁੰਮ ਜਾਣ ਜਾਂ ਗੁੰਮ ਜਾਣ ਦਾ ਡਰ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ
ਆਰਡਰ: ਇਹ ਵਿਚਾਰ ਕਿ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਇਸਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ” ਤੇ ਸਹੀ ” ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ
ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ: ਉਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵੱਲ ਵਧੇਰੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਜੋ ਚੰਗੀਆਂ ਜਾਂ ਮਾੜੀਆਂ ਹਨ

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਵਹਾਰ ਜੋ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ:
ਤਾਜ਼ਗੀ ਅਤੇ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤਾਲੇ, ਉਪਕਰਣ ਅਤੇ ਸਵਿਚ, ਅਤੇ ਹੋਰ
ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅਕਸਰ ਸੰਪਰਕ
ਚਿੰਤਾ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਗਿਣਤੀ, ਫਿੰਗਰਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ, ਖਾਸ ਸ਼ਬਦਾਂ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਉਣਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਕਵਾਸ
ਸਫਾਈ ਅਤੇ ਧੋਣ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਸਮਾਂ ਬਤੀਤ ਕਰੋ
ਵਾਤਾਵਰਣ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ
ਪੁਰਾਣੇ ਅਖਬਾਰਾਂ ਜਾਂ ਖਾਲੀ ਭੋਜਨ ਵਰਗੇ ਵੈਕਿ vacਮ ਕਲੀਨਰ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ

ਸਟੋਰੇਜ ਅਤੇ ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਕਾਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਬੰਧ

ਸਟੋਰੇਜ

ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਭੰਡਾਰਨ (ਕੀਮਤੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਸਟੋਰ ਕਰਨਾ) ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਗਾੜ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਆਮ ਲੱਛਣ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸਟੋਰੇਜ ਦੇ ਲੱਛਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਹੋਰ ਵਿਗਾੜਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਦਾਸੀ, ਦੁਖਦਾਈ ਤਣਾਅ ਵਿਕਾਰ (ਪੀਟੀਐਸਡੀ), ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਗਾੜ, ਧਿਆਨ ਘਾਟਾ ਹਾਈਪਰਐਕਟੀਵਿਟੀ ਡਿਸਆਰਡਰ (ਏਡੀਐਚਡੀ) ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ.
ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜਨੂੰਨ-ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਕਾਰ ਦੇ ਲੱਛਣ

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਓ.ਸੀ.ਡੀ.
ਜਦੋਂ ਕਿ ਜਨੂੰਨ-ਜਬਰਦਸਤੀ ਵਿਗਾੜ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਅਕਸਰ ਜਵਾਨੀ ਜਾਂ ਜਵਾਨੀ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਕਈ ਵਾਰ ਬੱਚੇ ਓਡੀਸੀ ਦੇ ਸਮਾਨ ਲੱਛਣਾਂ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਹੋਰ ਵਿਕਾਰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਧਿਆਨ ਘਾਟਾ ਵਿਗਾੜ, ismਟਿਜ਼ਮ ਅਤੇ ਟੌਰਾਹ ਸਿੰਡਰੋਮ ਦੇ ਲੱਛਣ ਓਸੀਡੀ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਮਿਲਦੇ-ਜੁਲਦੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਸ਼ਖੀਸ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਜੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਡਾਕਟਰੀ ਅਤੇ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨਕ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ.
ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦੇ ਇਲਾਜ ਵਿਚ ਸਵੈ-ਦਵਾਈ
ਸੁਝਾਅ 1: ਆਪਸੀ ਮਦਦ ‘ਤੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਓ

ਤੁਹਾਡੀ ਜੀਵਨਸ਼ੈਲੀ ਕਿਵੇਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਅਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਚਿੰਤਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ.
ਨਿਯਮਤ ਕਸਰਤ

ਜਨੂੰਨ-ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਕਾਰ ਦੇ ਇਲਾਜ ‘ਤੇ ਕਸਰਤ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ

ਚਿੰਤਾ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਕਸਰਤ ਇਕ ਕੁਦਰਤੀ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਤਰੀਕਾ ਹੈ. ਕਸਰਤ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਓਸੀਡੀ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤ੍ਰਣ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਬਣਾ ਕੇ ਨਿਯੰਤਰਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨਾਲ ਗ੍ਰਸਤ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣਾ ਧਿਆਨ ਆਪਣੇ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖੋ. ਕਸਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਰਤੋਂ ਲਈ, ਡੀ

برچسب‌ها:,

Accessibility