1
اکتبر

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ – ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ಮುಗಿಸುವ ಮೂಲಕ

ಕೆಟ್ಟ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯ ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಕೆಟ್ಟ ಆಹಾರ, ವಾಕರಿಕೆ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯ ನೋವಿನಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ನಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕಿರಿಕಿರಿ, ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ವಿಕೇಂದ್ರೀಕರಣ, ಆಕ್ರಮಣಶೀಲತೆ, ಕೋಪ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಸಕ್ರಿಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಚಿತ್ತಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನೀವು ದಿನವಿಡೀ ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ಮನೆ ಯೋಜನೆ
  ನೀವು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವಾಗಿರಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ ಏಕೆಂದರೆ ಪರಿಸರವು ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಭಾರಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕೆಂಪು ಜನರು ಕಿರಿಕಿರಿ ಮತ್ತು ನರಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಹಳದಿ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀಲಿ ಬಣ್ಣವು ಶಾಂತಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಸುಂದರವಾದ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳಂತಹ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ನವೀಕರಣಗಳು
  ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ನವೀಕರಣಗಳ ಕನಸು ಕಾಣುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವೆಂದರೆ ಅದು ಭರವಸೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ವಾರ್ವಿಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಕೆಲಸಗಾರನನ್ನು ಬಡ್ತಿ ಪಡೆದಾಗ, ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಧಕ್ಕೆಯುಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಜಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ಬೆಡ್‌ಸೈಡ್ ಲೈಟ್ಸ್
  ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಟಿವಿಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ನಿದ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಓದುವಾಗ, ಮರುದಿನ ನಿಮ್ಮ ನರಗಳು ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಉಂಟಾಗುವ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ಮಾನವನ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಮೆಲಟೋನಿನ್ ಎಂಬ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ರಾತ್ರಿ ಬೆಳಕು ತಡೆಗೋಡೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಮೆಲಟೋನಿನ್ ಕತ್ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ದಪ್ಪ ಪರದೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಎಲ್ಲಾ ದೀಪಗಳನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಕೊರತೆ
  ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಹಲವು ಅಂಶಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಆಹಾರವು ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಕೊರತೆಯು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ಸ್ನೇಹಿತರು
  ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದು ಭಾವಿಸಬೇಡಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಅವರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ನಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು (ಧನಾತ್ಮಕ ಅಥವಾ negative ಣಾತ್ಮಕ) ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಿದ್ದು, ಅದು ತಿಳಿಯದೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ನೋಡದೆ, ಅವರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ನಾವು ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುತ್ತೇವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು 3 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಬಳಕೆದಾರರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ಕಡಿಮೆ ನಿದ್ರೆ
  ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರಿಗೆ ನಿದ್ರೆಯ ಕೊರತೆಯು ಆಯಾಸವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುವಂತೆ ನಿದ್ರೆ ಅಷ್ಟೇ ನಿದ್ರೆ. ಹಿಂದೆ ಬಿದ್ದವರು ನಿದ್ರೆಗೆ ಜಾರಿದ್ದರೂ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಸ್ವಲ್ಪ ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಿರಿ.
 2. ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಮಾತ್ರೆಗಳು
  ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾತ್ರೆ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ರೋಗಗಳು ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ, ಈ ಮಾತ್ರೆಗಳು ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಕಾಮಾಸಕ್ತಿಯ ನಷ್ಟದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

 1. ಧೂಮಪಾನ
  ಧೂಮಪಾನವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಆಕ್ರಮಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಧೂಮಪಾನವು ಜನರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಧೂಮಪಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿಕೋಟಿನ್ ವ್ಯಸನಿಗಳು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
 2. ಸೂರ್ಯ
  ಡಾರ್ಕ್ ಚಳಿಗಾಲದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಲೋಚಿತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಅಪಾಯವಿದೆ, ಆದರೆ ಸೂರ್ಯನು ಜನರನ್ನು ದಣಿದ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಬೇಸಿಗೆಯ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಕೇವಲ 1% ಜನರ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ, ಹಸಿವಿನ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯಂತಹ ಗಂಭೀರ ತೊಂದರೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
ಆಯಾಸಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಕಾರಣ: ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ
ನೀವು ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳುವಿರಿ ಮತ್ತು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ನೀವು ದಣಿದ ಮತ್ತು ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು; ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳಬಹುದು ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಖಿನ್ನತೆ ಮರಳುತ್ತದೆ. ಈ ಎರಡು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಜನರು ತುಂಬಾ ದಣಿದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಮಿತಿ ಕಡಿಮೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನರಗಳಾಗುತ್ತಾರೆ. ಖಿನ್ನತೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಮತ್ತು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು.
ಅತಿಯಾದ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಒತ್ತಡವು ಗಮನ ಮತ್ತು ಹತಾಶೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಒತ್ತಡ ನಿರ್ವಹಣಾ ತಂತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಪರಿಪೂರ್ಣತಾವಾದಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಓಟಗಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಬದಲು ಓಡುವುದು, ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ.
ನೀವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವಾಗಿರಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಪರಿಸರವನ್ನು ಹತ್ತಿರದಿಂದ ನೋಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
ಅತಿಯಾದ ನಿದ್ರೆ, ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದು ಮತ್ತು ಇತರ ನಿಧಾನಗತಿಯ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಇಚ್ .ೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.
11- ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದರೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬವಾಗುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ವಸ್ತು ಲಾಭಗಳು ನಷ್ಟವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅದು ಅನೇಕ ನಷ್ಟಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

 1. ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನದಕ್ಕೆ ನೀವು ಪ್ರಮುಖವಾದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಗಮನ ಕೊಡಿ.

13 – ಕುಲದ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ಮತ್ತು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ, ಉತ್ತಮ ಪರಿಪಕ್ವತೆಯಿಂದಿರಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರ ಮತ್ತು ಅನುಷ್ಠಾನವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬಹುದು.

 1. ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ, ಇದು ಇಚ್ .ಾಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ.
 2. ಸರಳ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಅದು ಕ್ರಮೇಣ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಮತ್ತು ಸಬಲೀಕರಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ನಿರ್ಧಾರಗಳಿಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಬೇಸರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
ಆಯಾಸಕ್ಕೆ ಎರಡನೇ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಕಳಪೆ ಪೋಷಣೆ
ಕೆಟ್ಟ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ನಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ

برچسب‌ها:,

Accessibility