1
اکتبر

કંટાળાને સારવાર – ટેવને દૂર કરીને અને સ્પર્શને સમાપ્ત કરીને

ખરાબ આહારની કંટાળાજનક સારવાર ખરાબ આહાર, ઉબકા અને પેટમાં દુખાવો જેવી પરિસ્થિતિનું કારણ બનવા માટે સક્ષમ હોવા ઉપરાંત, આપણી માનસિક સ્થિતિને પણ અસર કરે છે, ચીડિયાપણું, મૂડ સ્વિંગ્સ, એકાગ્રતાનો અભાવ, આક્રમણ, ગુસ્સો અથવા વધુ જેવી પરિસ્થિતિઓનું કારણ બને છે. સક્રિય બને છે. જો તમે મૂડ સ્વિંગથી પીડિત છો, તો તમે જે ખોરાક ખાઓ છો અને તમારો મૂડ બદલાય છે તેની વચ્ચેનો સંબંધ શોધવા માટે તમે દિવસ દરમ્યાન ખાતા ખોરાકની સૂચિ બનાવો.

કંટાળાને સારવાર

 1. મકાન યોજના
  જો તમે વધુ સુખી અને સુખી બનવા માંગતા હો, તો તમારી ઘરની ડિઝાઇનમાં ફેરફાર કરો કારણ કે પર્યાવરણની અસર આપણા મૂડ પર પડે છે. ઉદાહરણ તરીકે, લાલ લોકોને ચીડિયા અને નર્વસ બનાવી શકે છે, જ્યારે પીળો આનંદ બનાવે છે અને વાદળી શાંતિ બનાવે છે. સંશોધન એ પણ બતાવે છે કે સુંદર દૃશ્યાવલિ જેવી ,ીલું મૂકી દેવાથી છબીઓનો ઉપયોગ કરવાથી આપણા મૂડ પર સકારાત્મક અસર પડે છે અને તાણ અને અરાજકતા ઓછી થશે.

કંટાળાને સારવાર

 1. સુધારાઓ
  આપણામાંના મોટાભાગના અપગ્રેડ્સનું સ્વપ્ન છે, પરંતુ વાસ્તવિકતા એ છે કે અમને લાગે છે કે તે આશાસ્પદ નથી. વોરવિક યુનિવર્સિટીના સંશોધનકારોએ શોધી કા .્યું છે કે જ્યારે કોઈ કાર્યકરને પ્રોત્સાહન મળે છે, ત્યારે તેના તાણ અને તાણ સાથે સમાધાન થાય છે અને તેણીના માનસિક સ્વાસ્થ્ય સાથે ચેડા થાય છે.

કંટાળાને સારવાર

 1. બેડસાઇડ લાઈટ્સ
  જો તમે નિયમિતપણે તમારો ટીવી જોતા હોવ અથવા sleepંઘમાં વાંચતા હોવ તો, બીજા દિવસે તમારા ચેતા અને મૂડ પરની અસરો પર ધ્યાન આપો. સંશોધન બતાવે છે કે નાઇટ લાઇટ મેલાટોનિનના ઉત્પાદનમાં અવરોધ હોઈ શકે છે, એક હોર્મોન જે માનવ મૂડને અસર કરે છે. મેલાટોનિન ફક્ત અંધારામાં જ ઉત્પન્ન થાય છે, તેથી તમારા ઘરે જાડા પડધા વાપરવાનો પ્રયત્ન કરો અને જ્યારે તમે સૂશો ત્યારે બધી લાઇટ બંધ કરી દો.

કંટાળાને સારવાર

 1. પોષક તત્ત્વોની ખામીઓ
  એવા ઘણા પરિબળો છે જે ડિપ્રેસન તરફ દોરી શકે છે, પરંતુ તે જ સમયે, આહાર ડિપ્રેસનને ખરાબ અથવા ખરાબ બનાવી શકે છે. વિટામિન ડી, વિટામિન બી અને ઓમેગા -3 ફેટી એસિડ્સના અભાવથી હતાશા અને અરાજકતા થઈ શકે છે. તેથી આ પોષક તત્વોને તમારા આહારમાં સમાવવાનો પ્રયાસ કરો.

કંટાળાને સારવાર

 1. મિત્રો
  એવું વિચારશો નહીં કે મિત્રો સાથે સમય પસાર કરવો એ સારું થવાનો ઉત્તમ માર્ગ છે, જો કે, તે બધા તેમના મૂડ પર આધારિત છે. સંશોધનકારો અનુસાર, આપણી ભાવનાઓ (સકારાત્મક અથવા નકારાત્મક) ચેપી હોય છે અને ઘણી વખત તે જાણ્યા વિના વ્યક્તિમાંથી બીજામાં સંક્રમિત થાય છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે કેટલીકવાર મિત્રોને જોયા વિના પણ આપણે તેમના મૂડથી પ્રભાવિત થઈએ છીએ. ઉદાહરણ તરીકે, એક અભ્યાસ દર્શાવે છે કે ફેસબુક વપરાશકર્તાઓ 3 દિવસ સુધી વપરાશકર્તાઓને પ્રભાવિત કરી શકે છે.

કંટાળાને સારવાર

 1. ઓછી sleepંઘ
  આપણામાંના ઘણા જાણે છે કે sleepંઘનો અભાવ થાકનું કારણ બને છે, પરંતુ સંશોધનકારો કહે છે કે sleepંઘ જેટલી .ંઘ આવે છે. જેઓ પાછા પડી ગયા છે, તેઓ નિદ્રાધીન થઈ જાય છે, ભલે તેઓ સૂઈ જાય. તેથી રાત્રે વહેલા થોડી sleepંઘ લેવાનો પ્રયત્ન કરો અને, અલબત્ત, પૂરતી sleepંઘ લો.
 2. ગર્ભાવસ્થા ગોળીઓ
  સંશોધનકારો કહે છે કે જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓવાળી સ્ત્રીઓમાં સ્ત્રીરોગવિજ્ .ાનના રોગો થવાની શક્યતા બે વાર હોય છે. કેટલીક સ્ત્રીઓ માટે, આ ગોળીઓ મૂડ સ્વિંગ અને કામવાસનામાં ઘટાડો જેવી પરિસ્થિતિઓનું કારણ પણ બને છે.

કંટાળાને સારવાર

 1. ધૂમ્રપાન
  આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ધૂમ્રપાન કરવાથી કેન્સર, હૃદયરોગ અને પ્રારંભિક શરૂઆતનું જોખમ વધે છે. પરંતુ તે જાણવું રસપ્રદ છે કે ધૂમ્રપાન લોકોના માનસિક સ્વાસ્થ્યને અસર કરે છે. ન્યુઝીલેન્ડના સંશોધનકારોએ શોધી કા .્યું છે કે ધૂમ્રપાન કરનારા અને નિકોટિનના વ્યસની અન્ય કરતા વધુ હતાશ છે.
 2. સૂર્ય
  કાળા શિયાળાના દિવસોમાં મોસમી લાગણીશીલ વિકારનું જોખમ રહેલું છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સૂર્ય લોકોને થાકેલા અને હતાશ પણ કરી શકે છે. તેમ છતાં ઉનાળાની લાગણીશીલ વિકૃતિઓ ફક્ત 1% લોકોને અસર કરે છે, અનિદ્રા, ભૂખ મલમવું અને હતાશા જેવી ગંભીર ગૂંચવણો સામાન્ય છે.

કંટાળાને સારવાર
થાકનું પ્રથમ કારણ: હતાશા અને તાણ
જો તમને તરસ લાગે છે અને કોઈ પ્રવૃત્તિ કરવા માંગો છો, તો તમે નિરાશ થશો અને કોઈ એવી પ્રવૃત્તિનો આનંદ માણો કે જે સમયે આનંદદાયક હોય, અને તમે થાક અને અસ્વસ્થતા અનુભવી શકો છો; ઘણા કિસ્સાઓમાં તમે નિરાશ થઈ શકો છો કે ચિંતા અથવા હતાશા પાછા આવે છે. જે લોકો આ બે સ્થિતિનો અનુભવ કરે છે તે ખૂબ જ થાકેલા છે અને ટૂંક સમયમાં ઓછી સહિષ્ણુતાના થ્રેશોલ્ડને કારણે નર્વસ થઈ જાય છે. તાણના લક્ષણોને ઓળખો અને છૂટકારો મેળવો.
અતિશય અને લાંબા સમય સુધી તણાવ ધ્યાન અને હતાશા ઘટાડે છે. તણાવ વ્યવસ્થાપન તકનીકોથી પોતાને પરિચિત કરવાનો પ્રયાસ કરો. પરફેક્શનિસ્ટ બનવાને બદલે દોડવું અને ઉચ્ચ દોડવીરોની શોધ કરવી, તે થોડું ઓછું વિરોધી છે અને ઓછા દબાણનો સામનો કરવાની સંભાવના ઓછી છે.
જો તમે સ્વસ્થ અને સુખી બનવા માંગતા હો, તો તમારા રહેવાસી વાતાવરણને નજીકથી જુઓ અને તમારા મૂડને વધારવા માટે તમારા ઘરની ડિઝાઇન બદલો.

કંટાળાને સારવાર
અતિશય sleepંઘ, અતિશય આહાર અને અન્ય સુસ્તીવાળી વસ્તુઓ અને નબળા ઇચ્છાને ટાળો.
11- નિર્ણયો લેવામાં નિષ્ફળતા અને ક્રિયામાં વિલંબ થતાં ઘણા આધ્યાત્મિક અને ભૌતિક લાભો ખોવાઈ જાય છે જેના પરિણામે ઘણાં નુકસાન થઈ શકે છે.

 1. તમારે તમારા અગાઉના મૂલ્યાંકન માટે જરૂરી નિર્ણયોને સુધારવાનું યાદ રાખો અને તે હકીકત પર ધ્યાન આપો કે તમે ભૂતકાળના મહત્વપૂર્ણ કાર્યો કરવા માટે તૈયાર છો.

13 – કુળના નિર્ણયો અને પ્રવૃત્તિઓ વિશે સાવચેત રહો, સારી પરિપક્વતા બનો જેથી તમે સખત મહેનત કરવાની અને તમારા નિર્ણય લેવા અને અમલીકરણને મજબૂત બનાવવાની હિંમત મેળવી શકો.

 1. નિયમિત કસરત ભૂલશો નહીં, જે ઇચ્છાને મજબૂત બનાવવામાં ખૂબ અસરકારક છે.
 2. સરળ કાર્યોમાં સરળ નિર્ણયો લઈ, તે ધીરે ધીરે આત્મગૌરવ અને સશક્તિકરણમાં વધારો કરે છે અને મુશ્કેલ અને જટિલ નિર્ણયો લેવાનો માર્ગ બનાવે છે.

કંટાળાને સારવાર
થાકનું બીજું કારણ નબળું પોષણ છે
ખરાબ ખાવાની ટેવ આપણી માનસિક સ્થિતિને અસર કરે છે

برچسب‌ها:

Accessibility