1
اکتبر

कंटाळवाणे उपचार – सवयी काढून टाकून आणि स्पर्श पूर्ण करून

वाईट खाण्याच्या सवयींबद्दल कंटाळवाणे वागणे वाईट आहार, मळमळ आणि ओटीपोटात वेदना यासारख्या परिस्थिती निर्माण करण्यास सक्षम असण्याव्यतिरिक्त आपल्या मानसिक स्थितीवर परिणाम होऊ शकतो, चिडचिडेपणा, मूड स्विंग्स, विकेंद्रीकरण, आक्रमकता, क्रोध किंवा बरेच काही यासारख्या परिस्थिती उद्भवू शकतात. सक्रिय होते. जर आपणास मूड स्विंगचा त्रास होत असेल तर आपण दिवसभर खाल्लेल्या पदार्थांची यादी करा जेणेकरून आपण खालेले पदार्थ आणि आपली मनःस्थिती बदलते.

कंटाळवाणे उपचार

 1. घर योजना
  आपण अधिक सुखी आणि आनंदी होऊ इच्छित असल्यास, आपल्या घराचे डिझाइन बदला कारण वातावरणाने आपल्या मनःस्थितीवर खूप परिणाम केला आहे. उदाहरणार्थ, लाल लोकांना चिडचिडे आणि चिंताग्रस्त बनवू शकते, तर पिवळा आनंद निर्माण करतो आणि निळा शांतता निर्माण करतो. संशोधनात असेही दिसून आले आहे की आरामदायक प्रतिमा, सुंदर देखाव्यासारख्या गोष्टींचा आपल्या मनावर सकारात्मक परिणाम होईल आणि तणाव आणि अराजक कमी होईल.

कंटाळवाणे उपचार

 1. अपग्रेड
  आपल्यापैकी बर्‍याच जणांनी अद्यतनांचे स्वप्न पाहिले, परंतु वास्तविकता अशी आहे की आम्हाला वाटते की ते आश्वासक नाही. वारविक विद्यापीठाच्या संशोधकांना असे आढळले आहे की जेव्हा एखाद्या कर्मचार्यास बढती दिली जाते तेव्हा तिचा किंवा तिच्या तणावामुळे तणाव निर्माण होतो आणि तिच्या मानसिक आरोग्याशी तडजोड केली जाते.

कंटाळवाणे उपचार

 1. बेडसाइड लाइट्स
  जर आपण नियमितपणे आपला टीव्ही पाहात असाल किंवा झोपेत वाचत असाल तर दुसर्या दिवशी आपल्या मज्जातंतूंवर आणि मूडवर होणारे परिणाम पहा. संशोधनात असे दिसून आले आहे की रात्रीचा प्रकाश हा मेलाटोनिनच्या उत्पादनास अडथळा आणू शकतो, हा हार्मोन ज्यामुळे मानवी मनःस्थितीवर परिणाम होतो. मेलाटोनिन केवळ अंधारात तयार केले जाते, म्हणून आपल्या घरात जाड पडदे वापरण्याचा प्रयत्न करा आणि झोपताना सर्व दिवे बंद करा.

कंटाळवाणे उपचार

 1. पौष्टिक कमतरता
  अशी अनेक कारणे आहेत ज्यामुळे नैराश्यास कारणीभूत ठरू शकते, परंतु त्याच वेळी, आहारामुळे नैराश्य अधिकच वाईट होऊ शकते. व्हिटॅमिन डी, व्हिटॅमिन बी आणि ओमेगा -3 फॅटी idsसिडचा अभाव यामुळे नैराश्य आणि अराजकता उद्भवू शकते. म्हणून या पौष्टिक पदार्थांचा आपल्या आहारात समावेश करण्याचा प्रयत्न करा.

कंटाळवाणे उपचार

 1. मित्र
  असे समजू नका की मित्रांसह वेळ घालवणे हा एक चांगला मार्ग आहे, तथापि, हे सर्व त्यांच्या मूडवर अवलंबून असते. संशोधकांच्या मते, आपल्या भावना (सकारात्मक किंवा नकारात्मक) संक्रामक असतात आणि बहुतेक वेळेस नकळत एका व्यक्तीकडून दुसर्‍या व्यक्तीमध्ये संक्रमित होतात. विशेष म्हणजे, कधीकधी मित्रांना न पाहिलेलेही, आम्ही त्यांच्या मनःस्थितीवर परिणाम करतो. उदाहरणार्थ, एका अभ्यासानुसार असे दिसून आले आहे की फेसबुक वापरकर्ते 3 दिवसांपर्यंत वापरकर्त्यांना प्रभावित करू शकतात.

कंटाळवाणे उपचार

 1. कमी झोप
  आपल्यातील बर्‍याचजणांना हे माहित आहे की झोपेमुळे थकवा होतो, परंतु संशोधक म्हणतात की झोपेची झोप देखील तितकीच असते. जे लोक खाली पडले आहेत त्यांना नैराश्यात झोपेची आस येते, जरी ते झोपी गेले. म्हणून रात्री लवकर झोपायचा प्रयत्न करा आणि नक्कीच पर्याप्त झोप घ्या.
 2. गरोदरपणात गोळ्या
  संशोधक म्हणतात की गर्भ निरोधक गोळ्या असणाills्या महिलांमध्ये स्त्रीरोगविषयक आजार होण्याची शक्यता दुप्पट आहे. काही स्त्रियांसाठी, या गोळ्या मूड स्विंग आणि कामवासना नष्ट होण्यासारख्या परिस्थितीस देखील कारणीभूत असतात.

कंटाळवाणे उपचार

 1. धूम्रपान
  आपल्या सर्वांना माहित आहे की धूम्रपान केल्याने कर्करोग, हृदयविकार आणि लवकर सुरुवात होण्याचा धोका वाढतो. परंतु हे जाणून घेणे मनोरंजक आहे की धूम्रपान लोकांच्या मानसिक आरोग्यावर परिणाम करते. न्यूझीलंडच्या संशोधकांना असे आढळले आहे की धूम्रपान करणारे आणि निकोटीनचे व्यसन इतरांपेक्षा जास्त नैराश्याने ग्रस्त आहेत.
 2. सूर्य
  गडद हिवाळ्याच्या दिवसात हंगामी भावनात्मक विकार होण्याचा धोका असतो, परंतु आपणास हे माहित आहे की सूर्य देखील लोकांना थकवा आणि उदास करू शकते. जरी उन्हाळ्यातील भावनात्मक विकार केवळ 1% लोकांना प्रभावित करतात, निद्रानाश, भूक न लागणे आणि नैराश्यासारख्या गंभीर गुंतागुंत सामान्य आहेत.

कंटाळवाणे उपचार
थकवा पहिले कारण: उदासीनता आणि ताण
जर आपल्याला तहान भासली असेल आणि कोणतीही क्रिया करायची असेल तर आपण निराश व्हाल आणि वेळखाऊ असलेल्या एखाद्या क्रियाकलापचा आनंद घ्याल आणि आपण थकवा व अस्वस्थ होऊ शकता; बर्‍याच बाबतीत आपण निराश होऊ शकता चिंता किंवा नैराश्य परत येते. ज्या लोकांना या दोन परिस्थितीचा अनुभव येतो ते खूप थकले आहेत आणि कमी सहनशीलतेच्या उंबरठ्यामुळे लवकरच चिंताग्रस्त होतात. ओळखणे आणि नैराश्याच्या लक्षणांपासून मुक्त व्हा.
अत्यधिक आणि दीर्घकाळापर्यंतचा ताण लक्ष आणि निराशा कमी करते. तणाव व्यवस्थापनाच्या तंत्रासह स्वत: ला परिचित करण्याचा प्रयत्न करा. परफेक्शनिस्ट बनण्याऐवजी धावणे आणि उच्च धावपटूंचा शोध घेण्याऐवजी ते थोडे कमी विरोधक आहे आणि कमी दाब सहन करण्याची शक्यता कमी आहे.
आपण निरोगी आणि आनंदी होऊ इच्छित असल्यास आपल्या राहत्या वातावरणाकडे बारकाईने लक्ष द्या आणि आपला मूड वाढविण्यासाठी आपल्या घराचे डिझाइन बदला.

कंटाळवाणे उपचार
जास्त झोप, खाणे आणि इतर आळशी गोष्टी आणि कमकुवत इच्छाशक्ती टाळा.
11- निर्णय घेण्यात अयशस्वी होणे आणि कृती करण्यास विलंब केल्यामुळे बरेच आध्यात्मिक आणि भौतिक फायदे गमावले जातात ज्यामुळे बरेच नुकसान होऊ शकतात.

१२. आपले मागील मूल्यांकन करण्यासाठी आपल्याला आवश्यक असलेले निर्णय दुरुस्त करण्याचे लक्षात ठेवा आणि आपण भूतकाळातील महत्त्वपूर्ण गोष्टी करण्यास तयार आहात याकडे लक्ष द्या.

13 – कुळातील निर्णय आणि क्रियाकलापांबद्दल सावधगिरी बाळगा, परिपक्व रहा जेणेकरून आपल्याकडे कठोर परिश्रम करण्याचे आणि आपल्या निर्णयाची अंमलबजावणी आणि अंमलबजावणीस बळकटी देण्याचे धैर्य असेल.

 1. नियमित व्यायाम विसरू नका, जो इच्छाशक्ती बळकट करण्यासाठी खूप प्रभावी आहे.

१.. सोप्या कामांमध्ये सोप्या निर्णय घेतल्यास हळूहळू आत्मसन्मान आणि सशक्तीकरण वाढते आणि कठीण आणि गुंतागुंतीच्या निर्णयाचा मार्ग तयार होतो.

कंटाळवाणे उपचार
थकवा येण्याचे दुसरे कारण म्हणजे कमी पोषण
खाण्याच्या वाईट सवयींचा आपल्या मानसिक स्थितीवर परिणाम होतो