విసుగు చికిత్స – అలవాట్లను తొలగించడం మరియు మెరుగులు ముగించడం ద్వారా

చెడు ఆహారపు అలవాట్ల యొక్క విసుగు చికిత్స చెడు ఆహారం, వికారం మరియు కడుపు నొప్పి వంటి పరిస్థితులను సృష్టించగలగడంతో పాటు మన మానసిక స్థితిని ప్రభావితం చేస్తుంది, దీనివల్ల చిరాకు, మానసిక స్థితి, వికేంద్రీకరణ, దూకుడు, కోపం లేదా అంతకంటే ఎక్కువ చురుకుగా మారుతుంది. మీరు మూడ్ స్వింగ్స్‌తో బాధపడుతుంటే, మీరు తినే ఆహారాలు మరియు మీ మూడ్ స్వింగ్‌ల మధ్య సంబంధాన్ని తెలుసుకోవడానికి రోజంతా మీరు తినే ఆహార పదార్థాలను జాబితా చేయండి.

విసుగు చికిత్స

 1. ఇంటి ప్రణాళిక
  మీరు సంతోషంగా మరియు సంతోషంగా ఉండాలనుకుంటే, మీ ఇంటి రూపకల్పనను మార్చండి ఎందుకంటే పర్యావరణం మన మానసిక స్థితిపై భారీ ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. ఉదాహరణకు, ఎరుపు ప్రజలను చిరాకు మరియు నాడీగా చేస్తుంది, పసుపు ఆనందాన్ని సృష్టిస్తుంది మరియు నీలం శాంతిని సృష్టిస్తుంది. అందమైన దృశ్యం వంటి విశ్రాంతి చిత్రాలను ఉపయోగించడం మన మానసిక స్థితిపై సానుకూల ప్రభావాన్ని చూపుతుందని మరియు ఒత్తిడి మరియు గందరగోళాన్ని తగ్గిస్తుందని పరిశోధన చూపిస్తుంది.

విసుగు చికిత్స

 1. నవీకరణలు
  మనలో చాలామంది నవీకరణల గురించి కలలు కంటున్నారు, కాని వాస్తవికత ఏమిటంటే ఇది ఆశాజనకంగా లేదని మేము భావిస్తున్నాము. వార్విక్ విశ్వవిద్యాలయంలోని పరిశోధకులు ఒక కార్మికుడిని పదోన్నతి పొందినప్పుడు, అతని లేదా ఆమె ఒత్తిడి మరియు ఒత్తిడి రాజీ పడుతుందని మరియు అతని లేదా ఆమె మానసిక ఆరోగ్యం దెబ్బతింటుందని కనుగొన్నారు.

విసుగు చికిత్స

 1. పడక దీపాలు
  మీరు మీ టీవీని క్రమం తప్పకుండా చూస్తుంటే లేదా మీ నిద్రలో చదివేటప్పుడు, మరుసటి రోజు మీ నరాలు మరియు మానసిక స్థితిపై ఉన్న ప్రభావాలను చూడండి. మానవ మానసిక స్థితిని ప్రభావితం చేసే మెలటోనిన్ అనే హార్మోన్ ఉత్పత్తికి రాత్రి కాంతి అవరోధంగా ఉంటుందని పరిశోధనలు చెబుతున్నాయి. మెలటోనిన్ చీకటిలో మాత్రమే ఉత్పత్తి అవుతుంది, కాబట్టి మీ ఇంట్లో మందపాటి కర్టెన్లను ఉపయోగించటానికి ప్రయత్నించండి మరియు మీరు నిద్రపోయేటప్పుడు అన్ని లైట్లను ఆపివేయండి.

విసుగు చికిత్స

 1. పోషక లోపాలు
  నిరాశకు దారితీసే అనేక అంశాలు ఉన్నాయి, కానీ అదే సమయంలో, ఆహారం మాంద్యాన్ని మరింత దిగజార్చవచ్చు లేదా అధ్వాన్నంగా చేస్తుంది. విటమిన్ డి, విటమిన్ బి మరియు ఒమేగా -3 కొవ్వు ఆమ్లాలు లేకపోవడం నిరాశ మరియు గందరగోళానికి దారితీస్తుంది. కాబట్టి ఈ పోషకాలను మీ ఆహారంలో చేర్చడానికి ప్రయత్నించండి.

విసుగు చికిత్స

 1. స్నేహితులు
  మంచిగా ఉండటానికి స్నేహితులతో సమయం గడపడం గొప్ప మార్గం అని అనుకోకండి, అయితే, ఇవన్నీ వారి మానసిక స్థితిపై ఆధారపడి ఉంటాయి. పరిశోధకుల అభిప్రాయం ప్రకారం, మన భావోద్వేగాలు (పాజిటివ్ లేదా నెగటివ్) అంటుకొనేవి మరియు అవి తెలియకుండానే వ్యక్తి నుండి వ్యక్తికి తరచూ వ్యాపిస్తాయి. ఆసక్తికరంగా, కొన్నిసార్లు స్నేహితులను చూడకుండానే, వారి మానసిక స్థితి వల్ల మనం ప్రభావితమవుతాము. ఉదాహరణకు, ఒక అధ్యయనం ఫేస్బుక్ వినియోగదారులు 3 రోజుల వరకు వినియోగదారులను ప్రభావితం చేయగలదని చూపించింది.

విసుగు చికిత్స

 1. తక్కువ నిద్ర
  నిద్ర లేకపోవడం అలసటను కలిగిస్తుందని మనలో చాలా మందికి తెలుసు, కాని పరిశోధకులు నిద్ర కూడా అంతే నిద్ర అని చెప్పారు. వెనక్కి తగ్గిన వారు నిద్రలోకి జారుకున్నా నిరాశకు గురవుతారు. కాబట్టి రాత్రి పూట కొంచెం నిద్రపోవటానికి ప్రయత్నించండి మరియు తగినంత నిద్ర పొందండి.
 2. గర్భధారణ మాత్రలు
  జనన నియంత్రణ మాత్రలు ఉన్న స్త్రీలు స్త్రీ జననేంద్రియ వ్యాధుల బారిన పడే అవకాశం ఉందని పరిశోధకులు అంటున్నారు. కొంతమంది మహిళలకు, ఈ మాత్రలు మూడ్ స్వింగ్ మరియు లిబిడో కోల్పోవడం వంటి పరిస్థితులకు కూడా కారణమవుతాయి.

విసుగు చికిత్స

 1. ధూమపానం
  ధూమపానం క్యాన్సర్, గుండె జబ్బులు మరియు ప్రారంభంలో వచ్చే ప్రమాదాన్ని పెంచుతుందని మనందరికీ తెలుసు. కానీ ధూమపానం ప్రజల మానసిక ఆరోగ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుందని తెలుసుకోవడం ఆసక్తికరం. న్యూజిలాండ్ పరిశోధకులు ధూమపానం మరియు నికోటిన్ బానిసలు ఇతరులకన్నా ఎక్కువ నిరాశకు గురవుతున్నారని కనుగొన్నారు.
 2. సూర్యుడు
  చీకటి శీతాకాలపు రోజులలో కాలానుగుణ ప్రభావ రుగ్మతలకు ప్రమాదం ఉంది, కానీ సూర్యుడు కూడా ప్రజలను అలసిపోయే మరియు నిరాశకు గురి చేస్తాడని మీకు తెలుసా? వేసవి ప్రభావిత రుగ్మతలు 1% మందిని మాత్రమే ప్రభావితం చేస్తున్నప్పటికీ, నిద్రలేమి, ఆకలి లేకపోవడం మరియు నిరాశ వంటి తీవ్రమైన సమస్యలు సాధారణం.

విసుగు చికిత్స
అలసటకు మొదటి కారణం: నిరాశ మరియు ఒత్తిడి
మీకు దాహం అనిపిస్తే మరియు ఏదైనా కార్యాచరణ చేయాలనుకుంటే, మీరు విసుగు చెందుతారు మరియు సమయం తీసుకునే కార్యాచరణను ఆనందిస్తారు, మరియు మీరు అలసటతో మరియు కలత చెందుతారు; చాలా సందర్భాల్లో, మీరు నిరాశ చెందవచ్చు ఆందోళన లేదా నిరాశ తిరిగి వస్తుంది. ఈ రెండు పరిస్థితులను అనుభవించే వ్యక్తులు చాలా అలసటతో ఉంటారు మరియు సహనం తక్కువగా ఉండటం వల్ల త్వరలోనే నాడీ అవుతారు. డిప్రెషన్ యొక్క లక్షణాలను గుర్తించండి మరియు వదిలించుకోండి.
అధిక మరియు దీర్ఘకాలిక ఒత్తిడి దృష్టి మరియు నిరాశను తగ్గిస్తుంది. ఒత్తిడి నిర్వహణ పద్ధతులతో మిమ్మల్ని పరిచయం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించండి. పరిపూర్ణత మరియు అధిక రన్నర్లను వెతకడానికి బదులుగా నడుస్తోంది, ఇది కొంచెం తక్కువ విరుద్ధమైనది మరియు తక్కువ ఒత్తిడిని తట్టుకునే అవకాశం తక్కువ.
మీరు ఆరోగ్యంగా మరియు సంతోషంగా ఉండాలనుకుంటే, మీ జీవన వాతావరణాన్ని నిశితంగా పరిశీలించి, మీ మానసిక స్థితిని పెంచడానికి మీ ఇంటి రూపకల్పనను మార్చండి.

విసుగు చికిత్స
అధిక నిద్ర, అతిగా తినడం మరియు ఇతర నిదానమైన విషయాలు మరియు బలహీనమైన సంకల్పం మానుకోండి.
11- నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో వైఫల్యం మరియు చర్య ఆలస్యం వల్ల అనేక ఆధ్యాత్మిక మరియు భౌతిక ప్రయోజనాలు కోల్పోతాయి, ఇవి చాలా నష్టాలకు కారణమవుతాయి.

 1. మీ మునుపటి మదింపు చేయడానికి అవసరమైన నిర్ణయాలను సరిదిద్దాలని గుర్తుంచుకోండి మరియు మీరు గతానికి ముఖ్యమైన పనులు చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారనే దానిపై శ్రద్ధ వహించండి.

13 – వంశం యొక్క నిర్ణయాలు మరియు కార్యకలాపాల గురించి జాగ్రత్తగా ఉండండి, మంచి పరిపక్వతతో ఉండండి, తద్వారా మీరు కష్టపడి పనిచేయడానికి మరియు మీ నిర్ణయం తీసుకోవడం మరియు అమలును బలోపేతం చేయడానికి ధైర్యం పొందవచ్చు.

 1. రెగ్యులర్ వ్యాయామాన్ని మర్చిపోవద్దు, ఇది సంకల్పం బలోపేతం చేయడానికి చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది.
 2. సరళమైన పనులలో తేలికైన నిర్ణయాలు తీసుకోవడం ద్వారా, ఇది క్రమంగా విశ్వాసం మరియు సాధికారతను పెంచుతుంది మరియు కష్టమైన మరియు సంక్లిష్టమైన నిర్ణయాలకు మార్గం సుగమం చేస్తుంది.

విసుగు చికిత్స
అలసటకు రెండవ కారణం పేలవమైన పోషణ
చెడు ఆహారపు అలవాట్లు మన మానసిక స్థితిని ప్రభావితం చేస్తాయి

ر

این را به اشتراک بگذارید!

به خواندن ادامه دهید

قبلیبعدی

دیدگاه‌ها

دیدگاهتان را بنویسید

نشانی ایمیل شما منتشر نخواهد شد. بخش‌های موردنیاز علامت‌گذاری شده‌اند *