ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ – ਆਦਤਾਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਕੇ ਅਤੇ ਛੋਹਾਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਕੇ

ਮਾੜੀ ਖਾਣ ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਦਾ ਮਾੜਾ ਇਲਾਜ਼ ਮਾੜੀ ਖੁਰਾਕ, ਮਤਲੀ ਅਤੇ ਪੇਟ ਦਰਦ ਵਰਗੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਚਿੜਚਿੜੇਪਨ, ਮਨੋਦਸ਼ਾ ਬਦਲਾਵ, ਵਿਕੇਂਦਰੀਕਰਣ, ਹਮਲਾਵਰਤਾ, ਗੁੱਸਾ ਜਾਂ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦਾ ਕਾਰਨ. ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮੂਡ ਬਦਲਾਵ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ, ਤਾਂ ਖਾਣ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਖਾਣਿਆਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਮੂਡ ਦੇ ਬਦਲਣ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਖਾਣਿਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਬਣਾਓ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਦਿਨ ਭਰ ਖਾ ਰਹੇ ਹੋ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਮਕਾਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ
  ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਘਰੇਲੂ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਨੂੰ ਬਦਲੋ ਕਿਉਂਕਿ ਵਾਤਾਵਰਣ ਦਾ ਸਾਡੇ ਮੂਡ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੈ. ਉਦਾਹਰਣ ਵਜੋਂ, ਲਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚਿੜਚਿੜਾ ਅਤੇ ਘਬਰਾਹਟ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਪੀਲਾ ਇੱਕ ਅਨੰਦ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨੀਲਾ ਸ਼ਾਂਤੀ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਖੋਜ ਇਹ ਵੀ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ ਕਿ beautifulਿੱਲ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ, ਜਿਵੇਂ ਸੁੰਦਰ ਦ੍ਰਿਸ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ, ਸਾਡੇ ਮੂਡ ‘ਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਏਗੀ ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਨੂੰ ਘਟਾਏਗੀ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਅਪਗ੍ਰੇਡ
  ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਪਗ੍ਰੇਡਾਂ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਵੇਖਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਅਸਲੀਅਤ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸੋਚਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਹ ਵਾਅਦਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ. ਵਾਰਵਿਕ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਪਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਦਾ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਸਮਝੌਤਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਬੈੱਡਸਾਈਡ ਲਾਈਟਾਂ
  ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਟੀਵੀ ਦੇਖਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਆਪਣੀ ਨੀਂਦ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਮੇਂ, ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਨਾੜਾਂ ਅਤੇ ਮੂਡ’ ਤੇ ਪੈਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖੋ. ਖੋਜ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਰਾਤ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਮੇਲਾਟੋਨਿਨ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਇਕ ਹਾਰਮੋਨ ਜੋ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਮੂਡ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਮੇਲਾਟੋਨਿਨ ਸਿਰਫ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੰਘਣੇ ਪਰਦੇ ਵਰਤਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸੌਣ ਵੇਲੇ ਸਾਰੀਆਂ ਲਾਈਟਾਂ ਬੰਦ ਕਰੋ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਕਮੀ
  ਇੱਥੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਕ ਹਨ ਜੋ ਉਦਾਸੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਖੁਰਾਕ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਹੋਰ ਬਦਤਰ ਜਾਂ ਬਦਤਰ ਬਣਾ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਵਿਟਾਮਿਨ ਡੀ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ ਅਤੇ ਓਮੇਗਾ -3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਦੀ ਘਾਟ ਉਦਾਸੀ ਅਤੇ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਦੋਸਤੋ
  ਇਹ ਨਾ ਸੋਚੋ ਕਿ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣਾ ਚੰਗਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦਾ ਵਧੀਆ wayੰਗ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਸਭ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੂਡ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਾਡੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ (ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਜਾਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ) ਛੂਤ ਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਜਾਣੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਦੂਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿੱਚ ਸੰਚਾਰਿਤ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ. ਦਿਲਚਸਪ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖੇ ਬਿਨਾਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੂਡ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ. ਉਦਾਹਰਣ ਵਜੋਂ, ਇਕ ਅਧਿਐਨ ਨੇ ਦਿਖਾਇਆ ਕਿ ਫੇਸਬੁੱਕ ਉਪਭੋਗਤਾ 3 ਦਿਨਾਂ ਤਕ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਘੱਟ ਨੀਂਦ
  ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨੀਂਦ ਦੀ ਘਾਟ ਥਕਾਵਟ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਖੋਜਕਰਤਾ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਨੀਂਦ ਉਨੀ ਹੀ ਨੀਂਦ ਹੈ. ਉਹ ਜਿਹੜੇ ਡਿੱਗ ਪਏ ਹਨ ਉਹ ਉਦਾਸੀ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਸੌਂ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਲਈ ਰਾਤ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਕੁਝ ਨੀਂਦ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਬੇਸ਼ਕ, ਕਾਫ਼ੀ ਨੀਂਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ.
 2. ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ
  ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਨਮ ਨਿਯੰਤਰਣ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ gਰਤਾਂ ਨੂੰ ਗਾਇਨੀਕੋਲੋਜੀਕਲ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਦੁਗਣੀ ਹੈ. ਕੁਝ Forਰਤਾਂ ਲਈ, ਇਹ ਗੋਲੀਆਂ ਮੂਡ ਦੇ ਬਦਲਣ ਅਤੇ ਕਾਮਯਾਬੀ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਵਰਗੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਵੀ ਬਣਦੀਆਂ ਹਨ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ

 1. ਤਮਾਕੂਨੋਸ਼ੀ
  ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੰਬਾਕੂਨੋਸ਼ੀ ਕੈਂਸਰ, ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ. ਪਰ ਇਹ ਜਾਣਨਾ ਦਿਲਚਸਪ ਹੈ ਕਿ ਤਮਾਕੂਨੋਸ਼ੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਦੀ ਹੈ. ਨਿ Zealandਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਤੰਬਾਕੂਨੋਸ਼ੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਤੇ ਨਿਕੋਟੀਨ ਦੇ ਨਸ਼ੇ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦੂਸਰੇ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਦਾਸ ਹਨ.
 2. ਸੂਰਜ
  ਹਨੇਰੇ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮੌਸਮੀ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਵਿਗਾੜਾਂ ਦਾ ਜੋਖਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸੂਰਜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਥੱਕੇ ਅਤੇ ਉਦਾਸ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ? ਹਾਲਾਂਕਿ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਵਿਕਾਰ ਸਿਰਫ 1% ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਗੰਭੀਰ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਨਸੌਮਨੀਆ, ਭੁੱਖ ਦੀ ਕਮੀ ਅਤੇ ਉਦਾਸੀ ਆਮ ਹੈ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ
ਥਕਾਵਟ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਕਾਰਨ: ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਤਣਾਅ
ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਪਿਆਸੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਕੋਈ ਗਤੀਵਿਧੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋਵੋਗੇ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਹਾਣੀ ਬਣ ਰਹੇ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਦਾ ਅਨੰਦ ਲਓਗੇ, ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਥੱਕੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ; ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਚਿੰਤਾ ਜਾਂ ਉਦਾਸੀ ਵਾਪਸੀ. ਉਹ ਲੋਕ ਜੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਦੇ ਹਨ ਬਹੁਤ ਥੱਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਛੇਤੀ ਹੀ ਘੱਟ ਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਦੇ ਥ੍ਰੈਸ਼ਹੋਲਡ ਕਾਰਨ ਘਬਰਾ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਪਛਾਣੋ ਅਤੇ ਉਦਾਸੀ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਓ.
ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਤਣਾਅ ਫੋਕਸ ਅਤੇ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੇ ਹਨ. ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਤਣਾਅ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ. ਸੰਪੂਰਨਤਾਵਾਦੀ ਬਣਨ ਅਤੇ ਉੱਚ ਦੌੜਾਕਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਦੌੜਨਾ, ਇਹ ਥੋੜਾ ਘੱਟ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈ ਅਤੇ ਘੱਟ ਦਬਾਅ ਦਾ ਸਾਮ੍ਹਣਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੈ.
ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਿਹਤਮੰਦ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਦੇਖੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਮੂਡ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਬਦਲੋ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ
ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੀਂਦ, ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਾਣ ਪੀਣ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੁਸਤ ਚੀਜ਼ਾਂ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਇੱਛਾ ਤੋਂ ਪ੍ਰਹੇਜ ਕਰੋ.
11- ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਵਿਚ ਅਸਫਲਤਾ ਅਤੇ ਕਾਰਜ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਧਿਆਤਮਕ ਅਤੇ ਪਦਾਰਥਕ ਲਾਭ ਗੁਆਚ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ.

 1. ਆਪਣੇ ਪਿਛਲੇ ਮੁਲਾਂਕਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਵਾਲੇ ਫੈਸਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਕਰਨਾ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਇਸ ਤੱਥ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਅਤੀਤ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ.

13 – ਕਬੀਲੇ ਦੇ ਫੈਸਲਿਆਂ ਅਤੇ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ, ਚੰਗੀ ਪਰਿਪੱਕਤਾ ਬਣੋ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਅਤੇ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਕਰ ਸਕੋ.

 1. ਨਿਯਮਤ ਕਸਰਤ ਨਾ ਭੁੱਲੋ, ਜੋ ਇੱਛਾ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਹੈ.
 2. ਸਧਾਰਣ ਕਾਰਜਾਂ ਵਿਚ ਅਸਾਨ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਨਾਲ ਇਹ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਸਵੈ-ਮਾਣ ਅਤੇ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਅਤੇ ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਫੈਸਲਿਆਂ ਦਾ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ.

ਬੋਰਮ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ
ਥਕਾਵਟ ਦਾ ਦੂਜਾ ਕਾਰਨ ਮਾੜੀ ਪੋਸ਼ਣ ਹੈ
ਖਾਣ ਦੀਆਂ ਮਾੜੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਸਾਡੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ

این را به اشتراک بگذارید!

به خواندن ادامه دهید

قبلیبعدی

دیدگاه‌ها

دیدگاهتان را بنویسید

نشانی ایمیل شما منتشر نخواهد شد. بخش‌های موردنیاز علامت‌گذاری شده‌اند *