23
سپتامبر

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ – ചെവി ചികിത്സയെക്കുറിച്ചുള്ള ചെവി പരിശീലനം

ചെവി അണുബാധയുടെ ഏറ്റവും സാധാരണവും സാധാരണവുമായ ബാല്യകാല രോഗങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ. രണ്ട് വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ ഡോക്ടറിലേക്ക് റഫർ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും സാധാരണ കാരണം മധ്യ ചെവി അണുബാധയാണ്. ഇടത്തരം അണുബാധയെ ഓട്ടിറ്റിസ് മീഡിയ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. 60% കേസുകളിൽ, മധ്യ ചെവി അണുബാധ സ്വന്തമായി ചികിത്സിക്കുന്നു, പക്ഷേ ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കിൽ, അത് പരിഹരിക്കാനാവില്ല. ചില കുട്ടികൾ ഓസ്റ്റിയോ ആർത്രൈറ്റിസ് സാധ്യതയുള്ളവരാണ്, ഇത് 6 മാസത്തിൽ താഴെയുള്ള 6 മടങ്ങ് കുറവായി കണക്കാക്കാം.

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
സൂക്ഷ്മാണുക്കളുടെ ആക്രമണത്തിൽ നിന്ന് മധ്യ ചെവി സംരക്ഷിക്കുക
മധ്യ ചെവി ഡിസ്ചാർജിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുക

മധ്യ ചെവിയിലും ശാസനാളദാരത്തിലും വായു മർദ്ദത്തിന്റെ ബാലൻസ്

യുസ്റ്റാച്ചിയൻ ട്യൂബ് ഹ്രസ്വവും പലപ്പോഴും തരുണാസ്ഥിയുമാണ്. ആംഗിൾ ഏകദേശം 10 ഡിഗ്രിയാണ്, മുതിർന്നവരിൽ ഇത് 45 ഡിഗ്രിയാണ്, ഇത് മധ്യ ചെവിയെ കൂടുതൽ സംരക്ഷിക്കുന്നു.

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
നെഫ്രൈറ്റിസ്, മധ്യ ചെവി അണുബാധ
മോശം പ്രകടന ഓട്ടിസം മീഡിയയാണ് പരിഗണിക്കേണ്ട ഘടകങ്ങളിലൊന്ന്. മെക്കാനിക്കൽ അല്ലെങ്കിൽ ഫംഗ്ഷണൽ ശ്രദ്ധയിൽ പ്രയോഗിക്കുമ്പോൾ, ഈ പ്രക്രിയ പൂർത്തിയാക്കുന്നതിന്, മധ്യ ചെവിയിലെ ഏതെങ്കിലും വായു കഫം മെംബറേൻ വഴി ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെടുകയും ഒരു നെഗറ്റീവ് മർദ്ദം സൃഷ്ടിക്കുകയും മധ്യ ചെവിയിൽ ദ്രാവകം സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് മധ്യ ചെവിയുടെ വീക്കം അണുബാധയുടെ സൂചനയാണ്. ആണ്. ടോൺസിലുകളുടെയും അഡിനോയിഡുകളുടെയും വിട്ടുമാറാത്ത അണുബാധ സമീപത്തുള്ള ഘടനകളെ ബാധിക്കും, ഇത് ബേസൽ അല്ലെങ്കിൽ ഓപ്പൺ അക്ക ou സ്റ്റിക് ചാനൽ തടസ്സത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു, ഇത് ഈ അവസ്ഥയിലേക്ക് നയിക്കുന്നു യാന്ത്രിക തടസ്സം അല്ലെങ്കിൽ ചെറിയ പ്ലാസ്റ്റിക്, കൊമ്പ് ജോലികളിൽ ഇടപെടൽ. ടിംപാനിക് മെംബറേൻ ചികിത്സയിൽ പൊള്ളയായ വെന്റിലേഷൻ ട്യൂബ് അവതരിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ മോശം ട്യൂബ് പ്രവർത്തനം പലപ്പോഴും പരോക്ഷമായി പ്രചരിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു.

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
ശൈശവത്തിലെയും കുട്ടിക്കാലത്തെയും ഏറ്റവും സാധാരണമായ രോഗങ്ങളിലൊന്നാണ് ചെവി അണുബാധ. ചെവി അണുബാധ മൂലമുണ്ടാകുന്ന കേൾവിശക്തി കുട്ടികളിൽ സംസാര വൈകല്യങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും. ചെവിയുടെ വിസ്തീർണ്ണത്തെ ആശ്രയിച്ച്, അണുബാധയെ വ്യത്യസ്തമായി ചികിത്സിക്കാൻ കഴിയും.ഇതിറ്റിസ് എന്ന ശാസ്ത്രീയ നാമം ചെവി അണുബാധയെ വിളിക്കുന്നു. പുറം ചെവിയിലൂടെയും മധ്യ ചെവിയിലൂടെയും ശബ്ദം ഒച്ചിൽ എത്തുന്നു. വോയ്‌സ് ട്രാൻസ്മിഷന് എന്തെങ്കിലും തടസ്സം കേൾവിശക്തി നഷ്ടപ്പെടുത്തും. ചെവിയിലെ അണുബാധയുടെ തരങ്ങൾ, അവയുടെ ലക്ഷണങ്ങളും കാരണങ്ങളും ചികിത്സയും ഇനിപ്പറയുന്ന പട്ടികയിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നു:

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
മധ്യ ചെവി അണുബാധ
ശരീരത്തിലെ പ്രധാന അവയവങ്ങളിലൊന്നായ ചെവി രോഗകാരികളിലും വൈറസ്, ബാക്ടീരിയ തുടങ്ങിയ പകർച്ചവ്യാധികളിലും ഉൾപ്പെടാം. കുട്ടിക്കാലത്തെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ രോഗങ്ങളിലൊന്നാണ് ചെവി അണുബാധ, പ്രത്യേകിച്ച് മധ്യ ചെവി അണുബാധ. ചെവിയിൽ പുറത്തെ ചെവി, മധ്യ ചെവി, അകത്തെ ചെവി എന്നിവയുടെ 3 ഭാഗങ്ങളുണ്ട്. മധ്യ ചെവി വീക്കം ഓട്ടിറ്റിസ് മീഡിയ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ഓട്ടിറ്റിസ് മീഡിയ സാധാരണയായി 6 മുതൽ 24 മാസം വരെ സംഭവിക്കാറുണ്ട്. മൂന്ന് വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളിൽ എഴുപത് ശതമാനവും അഞ്ച് വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളിൽ എൺപത് ശതമാനവും ഓട്ടിറ്റിസ് മീഡിയ അനുഭവിക്കുന്നു.

ആൺകുട്ടികളിൽ ഓട്ടിറ്റിസ് മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ മിഡിൽ ചെവി അണുബാധ കൂടുതലാണ്.

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
മധ്യ ചെവി വൈകല്യങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന ഘടകങ്ങൾ

കൊഴുപ്പും കൊഴുപ്പും

ഘടനാപരമായ അസ്ഥിരത

അബി ബെബ മോഡ

അബി ബെബ മോദി ഫാമിലി കേബിൾ

ജോലിസ്ഥലത്ത്

അലർജി

സൂപ്പ് രാഗങ്ങൾ

നിങ്ങളുടെ രാഗങ്ങൾ
ചെവി അണുബാധകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഓട്ടിറ്റിസ് മീഡിയയ്ക്ക് വ്യത്യസ്ത തരം ഉണ്ട്, അവ ചുവടെ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു:

ഈ ദിവസത്തെ ആഘോഷം

ഈ മോഡുകൾ

ഈ ഫാസ്റ്റനറുകൾ

ഇവ ലളിതമായ മോഡുകളാണ്

പശ പശ

ഈ സാധാരണ പരിഹാരങ്ങൾ

ഈ മനോഹരമായ സ്ഥലം

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
സിനുസിറ്റിസ്, ചെവി അണുബാധ
ചില അസ്ഥികളുടെ അസ്ഥി ഇടങ്ങളാണ് സൈനസുകൾ, അവ സാധാരണയായി വായുവിൽ നിറയും കഫം ചർമ്മവും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. കവിൾ, താടിയെല്ല്, നെറ്റി എന്നിവയുൾപ്പെടെ മുഖത്തിന്റെ മിക്ക ഭാഗങ്ങളിലും സൈനസുകൾ കാണപ്പെടുന്നു. ഏത് സൈനസുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് രോഗലക്ഷണങ്ങൾ വ്യത്യാസപ്പെടാം. മുകളിലെ ഫ്രന്റൽ സൈനസുകളുടെ ഇടപെടൽ മുകളിലെ പുരികങ്ങളിൽ വേദനയുണ്ടാക്കുന്നു. താടിയെല്ലിന്റെ സൈനസുകളുടെ പങ്കാളിത്തം ഈ പ്രദേശങ്ങളിൽ വേദനയുണ്ടാക്കുന്നു.

ചെവി, ചെവി എന്നിവയിൽ അണുബാധയുണ്ടായാൽ ഉണ്ടാകുന്ന സൈനസുകളിൽ ഒന്നാണ് സൈനസോയ്ഡൽ സൈനസ്. കഴുത്ത് വേദന, നടുവേദന, തലവേദന എന്നിവയാണ് ഈ സൈനസ് ഡിസോർഡറിന്റെ മറ്റ് ലക്ഷണങ്ങൾ. കുട്ടികളിൽ ഒരേ സമയം സൈനസൈറ്റിസ്, മധ്യ ചെവി അണുബാധ എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന ഘടകങ്ങളിലൊന്നാണ് സിഗരറ്റ് പുക. സിനുസിറ്റിസ് ചികിത്സ സാധാരണയായി ഒരു മരുന്നാണ്, കൂടാതെ രോഗത്തിൻറെ ഘട്ടങ്ങൾക്കനുസരിച്ച് വൈദ്യൻ മരുന്ന് നിർദ്ദേശിക്കും.

ചെവി അണുബാധ ചികിത്സ
ടോൺസിലുകളും ചെവി അണുബാധയും
ടോൺസിലുകളിൽ മൃദുവായ ടിഷ്യുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അവ സാധാരണയായി വായയുടെ വിദൂര അറ്റത്ത് സ്ഥിതിചെയ്യുന്നു. ഈ പ്രദേശത്തെ വീക്കവും അണുബാധയും പനി, തൊണ്ടവേദന, ക്ഷീണം തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് കാരണമാകും. കുട്ടികളെ ഒരു ഡോക്ടറിലേക്ക് റഫർ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ് ചെവി അണുബാധ. നിർദ്ദിഷ്ട ശരീരഘടന കാരണം കുട്ടികളുടെ ചെവിക്ക് അണുബാധയുണ്ടാകാം. കുട്ടികളിൽ അണുബാധയുണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള ടോൺസിലുകളിൽ ഒന്നാണ് മൂന്നാമത്തെ ടോൺസിലർ. മൂന്നാമത്തെ ടോൺസിലിന്റെ വർദ്ധനവ് ചെവി അണുബാധയ്ക്ക് കാരണമാകും.

രോഗപ്രതിരോധത്തിൽ മൂന്നാമത്തെ ടോൺസിലറിന്റെ പങ്ക് വളരെ പ്രധാനമാണ്, അതിന്റെ സ്ഥാനം മൂക്കിന് പിന്നിലുണ്ട്. മൂന്നാമത്തെ ടോൺസിൽ യൂസ്റ്റാച്ചിയൻ ട്യൂബിന് സമീപമാണ്. വായയും മധ്യ ചെവിയും തമ്മിലുള്ള ഇന്റർഫേസാണ് യൂസ്റ്റാച്ചിയൻ ട്യൂബ്. യുസ്റ്റാച്ചിയൻ ട്യൂബുകളിലെ ഏതെങ്കിലും തടസ്സം മധ്യ ചെവി അണുബാധയ്ക്ക് കാരണമാകും. ടോൺസിലുകളുടെ വീക്കവും അണുബാധയും ഉണ്ടായാൽ, യൂസ്റ്റാച്ചിയൻ ട്യൂബ് തടഞ്ഞു, ഇത് മധ്യ ചെവിയിൽ അണുബാധയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു. മധ്യ ചെവി അണുബാധയുടെ പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ് യഥാർത്ഥത്തിൽ ടോൺസിലൈറ്റിസ് യുസ്റ്റാച്ചിയൻ ട്യൂബ് തടസ്സം. മയക്കുമരുന്ന് ചികിത്സയാണ് പ്രാഥമിക ചികിത്സ, ഗുരുതരമായ അണുബാധയുണ്ടായാൽ, ശസ്ത്രക്രിയയും ടോൺസിലക്ടോമിയും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടർ നടത്താം.

ചെവിയിലെ അണുബാധ ടിന്നിടസിന് കാരണമാകും
വിവിധ കാരണങ്ങൾ‌ ബസിന് കാരണമാകുന്നു. ചെവിയിലെ അണുബാധയാണ് ടിന്നിടസിന്റെ ഒരു കാരണം. കുട്ടികളെ ഒരു ഡോക്ടറിലേക്ക് റഫർ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും സാധാരണ കാരണം ചെവി അണുബാധയാണ്. മലിനമായ വെള്ളത്തിൽ നീന്തൽ, മലിനമായ അന്തരീക്ഷം, ബാക്ടീരിയ, വൈറസ് തുടങ്ങി വിവിധ കാരണങ്ങളാൽ മുതിർന്നവർക്ക് ചെവി അണുബാധ ഉണ്ടാകാം. Buzz ഒരു രോഗത്തിൻറെ ലക്ഷണമാണ്. മധ്യ ചെവിയിൽ ദ്രാവകത്തിന്റെ സാന്നിധ്യം കേൾവിശക്തി കൂടാതെ ടിന്നിടസും പിന്തുടരുന്നു. വീക്കം

برچسب‌ها:, , , ,

Accessibility