23
سپتامبر

कानात संक्रमण उपचार – कानाच्या उपचारांवर कान प्रशिक्षण

कानातील संसर्गाचा सर्वात सामान्य आणि सामान्य कर्करोगाचा एक कान कान संक्रमण आहे. दोन वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांना डॉक्टरांकडे पाठवण्याचे सर्वात सामान्य कारण म्हणजे मध्यम कान संक्रमण. मध्यम-मुदतीच्या संसर्गास ओटिटिस मीडिया म्हणून ओळखले जाते. 60% प्रकरणांमध्ये, मध्यम कान संसर्गाचा स्वतःच उपचार केला जातो, परंतु उपचार न करता सोडल्यास ते अपूरणीय असू शकते. काही मुलांना ऑस्टियोआर्थरायटीस होण्याची शक्यता असते, ज्याचे वय 6 महिन्यांपेक्षा 6 पट कमी मानले जाऊ शकते.

कान संसर्ग उपचार
सूक्ष्मजीवांच्या हल्ल्यापासून मध्यम कानाचे रक्षण करा
मध्यम कान स्त्राव पासून बाहेर पडा

मध्यम कान आणि स्वरयंत्रात असलेल्या जागेत हवेच्या दाबांचे संतुलन

यूस्टाचियन ट्यूब लहान आणि बर्‍याचदा कूर्चा असते. कोन सुमारे 10 अंश आहे, तर प्रौढांमध्ये ते 45 अंश आहे, जे मध्यम कानांना अधिक संरक्षण देते.

कान संसर्ग उपचार
नेफ्रायटिस आणि मध्यम कान संसर्ग
खराब परफॉरमन्स ऑटिझम मीडिया हा एक घटक आहे ज्याचा विचार केला पाहिजे. यांत्रिकी किंवा कार्यात्मक लक्ष यावर लागू केल्यावर, ही प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी, मध्यम कानातील कोणतीही अडकलेली हवा श्लेष्मल त्वचेद्वारे शोषली जाते आणि नकारात्मक दबाव निर्माण करते आणि मध्यम कानात द्रव ओतण्याने मध्य कानात जळजळ होण्यासारखेच असते. आहे टॉन्सिल्सचे तीव्र संक्रमण पाहिले जाऊ शकत नाही आणि enडिनॉइड्स बेसल किंवा ओपन अकॉस्टिक चॅनेल अडथळा होण्यास कारणीभूत असणा structures्या संरचना जळजळांवर परिणाम करू शकते, ज्यामुळे या अवस्थेस यांत्रिक अडथळा येऊ शकतो किंवा लहान प्लास्टिक आणि हॉर्नच्या कामात हस्तक्षेप होऊ शकतो. बॅड ट्यूब फंक्शन टायम्पेनिक पडदाच्या उपचारात पोकळ वायुवीजन नलिकाद्वारे अप्रत्यक्षपणे प्रचारित केले जाते.

कान संसर्ग उपचार
बाल संक्रमण आणि बालपणातील सर्वात सामान्य आजारांपैकी कानातील संसर्ग हा एक सामान्य रोग आहे. कानात होणा infections्या संसर्गामुळे होणारे नुकसान ऐकून मुलांमध्ये भाषण विकार होऊ शकतात. कानात असलेल्या क्षेत्राच्या आधारे, संसर्गाचा वेगळ्या पद्धतीने उपचार केला जाऊ शकतो कानातील संसर्ग ओटिटिस नावाच्या वैज्ञानिक नावाने ओळखला जातो. आवाज बाहेरील कान आणि मधल्या कानातून घोंघापर्यंत पोहोचतो. व्हॉइस ट्रान्समिशनमध्ये कोणत्याही अडथळ्यामुळे श्रवणशक्ती कमी होऊ शकते. खालील तक्त्यात कानाच्या संसर्गाचे प्रकार, त्यांची लक्षणे आणि कारणे आणि त्यांचे उपचार यांचे वर्णन दिले आहे:

कान संसर्ग उपचार
मध्यम कान संक्रमण
कान शरीराच्या महत्त्वपूर्ण अवयवांपैकी एक म्हणून रोगजनक आणि व्हायरस आणि बॅक्टेरियासारख्या संसर्गजन्य एजंट्समध्ये सामील होऊ शकतो. बालपणातील सर्वात सामान्य रोगांपैकी एक म्हणजे कान संक्रमण, विशेषत: मध्यम कान संक्रमण. कानात बाह्य कानाचे 3 भाग, मध्यम कान आणि आतील कान असतात. मध्यम कानात जळजळ होण्यास ओटिटिस मीडिया म्हणतात. ओटिटिस मीडिया सहसा वयाच्या 6 ते 24 महिन्यापर्यंत होतो. तीन वर्षांखालील सत्तर टक्के मुले आणि पाच वर्षांखालील ऐंशी टक्के मुले ओटिटिस माध्यमांचा अनुभव घेतात.

मुलामध्ये ओटिटिस मीडिया किंवा मध्यम कान संसर्ग जास्त प्रमाणात आढळतो.

कान संसर्ग उपचार
मध्यम कानातील विकारांवर परिणाम करणारे घटक

चरबी आणि चरबी

स्ट्रक्चरल अस्थिरता

अबी बेबा मोड

अबी बेबा मोदी फॅमिली केबल

कामावर असल्याने

Lerलर्जी

सूप ट्यून

तुझे सूर
कानात संक्रमण किंवा ओटिटिस माध्यमात भिन्न प्रकार आहेत, जे खाली सूचीबद्ध आहेत:

या दिवसाचा उत्सव

या पद्धती

हे फास्टनर्स

हे सोप्या पद्धती आहेत

चिकट चिकट

हे सामान्य उपाय

ही विचित्र जागा

कान संसर्ग उपचार
सायनुसायटिस आणि कान संक्रमण
सायनस काही हाडांची हाडांची जागा असतात, ज्या सामान्यत: हवेने भरल्या जातात आणि श्लेष्मल त्वचा असतात. गाल, जबडा आणि कपाळासह चेहर्याच्या बहुतेक भागांमध्ये सायनस असतात. कोणत्या सायनसमध्ये सामील आहेत यावर अवलंबून लक्षणे भिन्न असू शकतात. वरच्या फ्रंटल सायनसच्या सहभागामुळे वरच्या भुव्यात वेदना होते. जबडा सायनसच्या सहभागामुळे या भागात वेदना होते.

सायनोसॉइडल सायनस हा सायनसपैकी एक आहे ज्यामुळे कानात सामील झाल्यास कान आणि कानात संक्रमण होऊ शकते. या सायनस डिसऑर्डरच्या इतर लक्षणांमध्ये मानदुखी, पाठदुखी किंवा डोकेदुखीचा समावेश आहे. सिगारेटचा धूर एक घटक आहे ज्यायोगे एकाच वेळी मुलांमध्ये साइनसिटिस आणि मध्यम कान संक्रमण होऊ शकते. सायनुसायटिस उपचार हा सहसा एक औषधोपचार असतो आणि डॉक्टर रोगाच्या टप्प्यानुसार औषधोपचार लिहून देईल.

कान संसर्ग उपचार
टॉन्सिल्स आणि कान संक्रमण
टॉन्सिल्समध्ये मऊ उती असतात ज्या बहुधा तोंडाच्या अंतरावर असतात. या भागात सूज आणि संसर्गामुळे ताप, घसा खवखवणे, थकवा इत्यादी होऊ शकतात. कानात संक्रमण हे मुलांना डॉक्टरांकडे पाठवण्याचे सर्वात सामान्य कारण आहे. विशिष्ट शारीरिक रचनामुळे मुलांच्या कानांना संसर्ग होण्याची शक्यता असते. मुलांमध्ये संसर्गाच्या सर्वात संवेदनाक्षम टॉन्सिलपैकी एक तिसरा टॉन्सिल्लर आहे तिस the्या टॉन्सिलच्या विस्तारामुळे कानात संक्रमण होऊ शकते.

प्रतिकारशक्तीमध्ये तिस the्या टॉन्सिलरची भूमिका खूप महत्वाची आहे आणि त्याचे स्थान नाकाच्या मागे आहे. तिसरा टॉन्सिल युस्टाचियन ट्यूबजवळ आहे. यूस्टाचियन ट्यूब म्हणजे तोंड आणि मध्यम कान यांच्यामधील इंटरफेस. यूस्टाचियन ट्यूबमध्ये कोणत्याही अडथळ्यामुळे मध्यम कान संसर्ग होऊ शकतो. टॉन्सिल्स सूज आणि संसर्ग झाल्यास, यूस्टाचियन नलिका अवरोधित केली जाते आणि यामुळे मध्यम कानात संसर्ग होतो. मध्यम कानातील संसर्गाचे मुख्य कारण म्हणजे टॉन्सिलाईटिसद्वारे युस्टाचियन ट्यूब अडथळा आणणे. औषधोपचार हा एक प्राथमिक उपचार आहे आणि तीव्र संसर्ग झाल्यास, शस्त्रक्रिया आणि टॉन्सिलेक्टॉमी आपल्या डॉक्टरांद्वारे केली जाऊ शकते.

कानाच्या संसर्गामुळे टिनिटस होऊ शकतो
विविध कारणांमुळे चर्चा रंगू शकते. टिनिटसचे एक कारण कान संक्रमण आहे. कानात संक्रमण हे मुलांना डॉक्टरांकडे पाठवण्याचे सर्वात सामान्य कारण आहे. दूषित पाण्यात पोहणे, दूषित वातावरण, बॅक्टेरिया आणि व्हायरस यासह अनेक कारणांमुळे प्रौढांना कानात संक्रमण देखील होऊ शकते. बझ हे रोगाचे लक्षण आहे. मध्यम कानात द्रवपदार्थाची उपस्थिती सुनावणी कमी होण्याव्यतिरिक्त टिनिटसच्या नंतर येते. जळजळ

Accessibility