22
سپتامبر

કાનના ચેપની સારવાર – કાનની સારવાર માટે કાનની તાલીમ

કાનના ચેપના ઇયર ઇન્ફેક્શનની સારવાર એ બાળપણના સૌથી સામાન્ય અને સામાન્ય રોગ છે. બાળકોને બે વર્ષથી ઓછી વયના ડ doctorક્ટરને સંદર્ભિત કરવામાં આવવાનું સૌથી સામાન્ય કારણ મધ્ય કાનનો ચેપ છે. મધ્યમ ગાળાના ચેપને ઓટાઇટિસ મીડિયા તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. 60% કેસોમાં, મધ્યમ કાનના ચેપનો જાતે જ ઉપચાર કરવામાં આવે છે, પરંતુ જો તેનો ઉપચાર ન કરવામાં આવે તો, તે બદલી ન શકાય તેવું હોઈ શકે છે. કેટલાક બાળકોને teસ્ટિઓઆર્થ્રાઇટિસની સંભાવના હોય છે, જેને 6 મહિનાથી ઓછી ઉંમરની ગણી શકાય.

કાન ચેપ સારવાર
સુક્ષ્મસજીવો દ્વારા હુમલો કરવાથી મધ્ય કાનને સુરક્ષિત કરો
મધ્યમ કાનના સ્રાવમાંથી બહાર નીકળો

મધ્ય કાન અને કંઠસ્થાનની જગ્યામાં હવાના દબાણનું સંતુલન

યુસ્તાચિયન ટ્યુબ ટૂંકી અને ઘણીવાર કોમલાસ્થિ હોય છે. કોણ લગભગ 10 ડિગ્રી હોય છે, જ્યારે પુખ્ત વયના લોકોમાં તે 45 ડિગ્રી હોય છે, જે મધ્ય કાનને વધુ સુરક્ષિત કરે છે.

કાન ચેપ સારવાર
નેફ્રાઇટિસ અને મધ્યમ કાનના ચેપ
નબળા પરફોર્મન્સ ઓટીઝમ મીડિયા એ એક પરિબળ છે જેનો વિચાર કરવો જોઇએ. જ્યારે યાંત્રિક અથવા વિધેયાત્મક ધ્યાન પર લાગુ કરવામાં આવે છે, ત્યારે આ પ્રક્રિયાને પૂર્ણ કરવા માટે, મધ્ય કાનમાંની કોઈપણ લવાયેલી હવા મ્યુકોસ મેમ્બ્રેન દ્વારા શોષાય છે અને નકારાત્મક દબાણ બનાવે છે અને મધ્ય કાનમાં પ્રવાહી, ઇન્ફેક્શન સાથે મધ્ય કાનની બળતરા સમાન છે. છે. કાકડા અને એડેનોઈડ્સના ક્રોનિક ચેપને જોઇ શકાય નહીં, તે બેસલ અથવા ખુલ્લા એકોસ્ટિક ચેનલ અવરોધ તરફ દોરી જાય છે, જે સંલગ્ન માળખાંની બળતરાને અસર કરી શકે છે, જે આ સ્થિતિ તરફ દોરી જાય છે યાંત્રિક અવરોધ અથવા નાના પ્લાસ્ટિક અને શિંગના કામમાં દખલ હોઈ શકે છે. ખરાબ ટ્યુબ ફંક્શન ઘણીવાર આડકતરી રીતે ટાઇમ્પેનિક પટલની સારવારમાં હોલો વેન્ટિલેશન ટ્યુબની રજૂઆત દ્વારા ફેલાય છે.

કાન ચેપ સારવાર
બાળપણ અને બાળપણમાં કાનનો ચેપ સૌથી સામાન્ય રોગો છે. કાનના ચેપને કારણે થતી સુનાવણીથી બાળકોમાં વાણી વિકાર થઈ શકે છે. કાનના જે ક્ષેત્રમાં સામેલ છે તેના આધારે, ચેપને અલગ રીતે સારવાર આપી શકાય છે કાનના ચેપને વૈજ્ .ાનિક નામ ઓટાઇટિસ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. અવાજ બાહ્ય કાન અને મધ્ય કાન દ્વારા ગોકળગાય સુધી પહોંચે છે. વ voiceઇસ ટ્રાન્સમિશનમાં કોઈપણ અવરોધ સાંભળવાની ખોટનું કારણ બની શકે છે. નીચેનું કોષ્ટક કાનના ચેપના પ્રકારો, તેના લક્ષણો અને કારણો અને તેમની સારવાર રજૂ કરે છે:

કાન ચેપ સારવાર
મધ્યમ કાન ચેપ
કાન શરીરના મહત્વપૂર્ણ અવયવોમાંના એક તરીકે પેથોજેન્સ અને વાયરસ અને બેક્ટેરિયા જેવા ચેપી એજન્ટોમાં સામેલ થઈ શકે છે. બાળપણના સૌથી સામાન્ય રોગોમાં એક છે કાનના ચેપ, ખાસ કરીને મધ્ય કાનના ચેપ. કાનમાં બાહ્ય કાન, મધ્ય કાન અને આંતરિક કાનના 3 ભાગો હોય છે. મધ્યમ કાનની બળતરાને ઓટાઇટિસ મીડિયા કહેવામાં આવે છે. ઓટિટિસ મીડિયા સામાન્ય રીતે 6 થી 24 મહિનાની ઉંમરે થાય છે. પાંચ વર્ષથી ઓછી વયના બાળકોમાં સિત્તેર ટકા અને પાંચથી નીચેના બાળકોમાં એંસી ટકાના ઓટાઇટિસ મીડિયા.

છોકરાઓમાં ઓટાઇટિસ મીડિયા અથવા મધ્ય કાનની ચેપ વધુ જોવા મળે છે.

કાન ચેપ સારવાર
મધ્ય કાનના વિકારને અસર કરતા પરિબળો

ચરબી અને ચરબી

માળખાકીય અસ્થિરતા

અબી બેબા મોડા

અબી બેબા મોદી ફેમિલી કેબલ

કામ પર હોવાથી

એલર્જી

સૂપ ટ્યુન

તમારી ધૂન
કાનના ચેપ અથવા ઓટાઇટિસ મીડિયામાં વિવિધ પ્રકારો હોય છે, જે નીચે સૂચિબદ્ધ છે:

આ દિવસની ઉજવણી

આ સ્થિતિઓ

આ ફાસ્ટનર્સ

આ સરળ સ્થિતિઓ છે

એડહેસિવ એડહેસિવ

આ સામાન્ય ઉપાયો

આ વિચિત્ર સ્થળ

કાન ચેપ સારવાર
સિનુસાઇટિસ અને કાનના ચેપ
સાઇનસ કેટલાક હાડકાંની હાડકાંવાળી જગ્યાઓ છે, જે સામાન્ય રીતે હવાથી ભરાય છે અને તેમાં મ્યુકોસ મેમ્બ્રેન હોય છે. સાઇનસ ચહેરાના મોટાભાગના ભાગોમાં હાજર છે, જેમાં ગાલ, જડબા અને કપાળનો સમાવેશ થાય છે. સાઇનસ શામેલ છે તેના આધારે લક્ષણો બદલાઇ શકે છે. ઉપલા આગળના સાઇનસની સંડોવણી ઉપલા ભમરમાં દુખાવોનું કારણ બને છે. જડબાના સાઇનસની સંડોવણી આ વિસ્તારોમાં પીડા પેદા કરે છે.

સિનુસાઇડલ સાઇનસ એ સાઇનસમાંથી એક છે જે કાનમાં અને કાનમાં ચેપ લાગી શકે છે જો તેમાં સામેલ હોય તો. આ સાઇનસ ડિસઓર્ડરના અન્ય લક્ષણોમાં ગળાનો દુખાવો, પીઠનો દુખાવો અથવા માથાનો દુખાવો શામેલ છે. સિગરેટનો ધુમાડો એ એક પરિબળ છે જે એક જ સમયે બાળકોમાં સિનુસાઇટિસ અને મધ્ય કાનના ચેપનું કારણ બની શકે છે. સિનુસાઇટિસની સારવાર સામાન્ય રીતે દવા હોય છે અને ચિકિત્સક રોગના તબક્કા અનુસાર દવા સૂચવે છે.

કાન ચેપ સારવાર
કાકડા અને કાનમાં ચેપ
કાકડામાં નરમ પેશીઓનો સમાવેશ થાય છે જે મોંના અંતરિયાળ છેડે આવે છે. આ વિસ્તારમાં સોજો અને ચેપ તાવ, ગળામાં દુખાવો, થાક વગેરેનું કારણ બની શકે છે. કાનને લગતા ચેપ એ બાળકોને ડ referક્ટરને સંદર્ભિત કરવાના સૌથી સામાન્ય કારણોમાંનું એક છે. બાળકોના કાન ચોક્કસ શરીર રચનાના કારણે ચેપ માટે સંવેદનશીલ હોય છે. બાળકોમાં ચેપનું સૌથી સંવેદનશીલ કાકડાઓમાંનું એક ત્રીજું કાકડાનું કાપડ છે ત્રીજા કાકડાનું વિસ્તરણ કાનમાં ચેપ લાવી શકે છે.

રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં ત્રીજા કાકડાની ભૂમિકા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને તેનું સ્થાન નાકની પાછળ છે. ત્રીજો કાકડાનો છોડ યુસ્ટાચિયન ટ્યુબની નજીક છે. યુસ્તાચિયન ટ્યુબ એ મોં અને મધ્યમ કાન વચ્ચેનો ઇન્ટરફેસ છે. યુસ્તાચિયન ટ્યુબમાં કોઈપણ અવરોધ મધ્ય કાનના ચેપનું કારણ બની શકે છે. કાકડાની સોજો અને ચેપના કિસ્સામાં, યુસ્ટાચિયન ટ્યુબ અવરોધિત છે અને તેના કારણે કાનના કાનમાં ચેપ લાગે છે. મધ્ય કાનના ચેપના મુખ્ય કારણોમાંનું એક છે ટ tonsન્સિલિટિસ દ્વારા યુસ્ટાચિયન ટ્યુબ અવરોધ. ડ્રગની સારવાર એ પ્રાથમિક સારવાર છે અને તીવ્ર ચેપની સ્થિતિમાં, તમારા ડ doctorક્ટર દ્વારા શસ્ત્રક્રિયા અને કાકડાનો સોજો થવો જોઈએ.

કાનના ચેપથી ટિનીટસ થઈ શકે છે
વિવિધ કારણોથી ગુંજારવ થાય છે. ટિનીટસનું એક કારણ કાનમાં ચેપ છે. કાનમાં ચેપ એ બાળકોના ડralક્ટરને સંદર્ભિત કરવાનું સૌથી સામાન્ય કારણ છે. દૂષિત પાણીમાં તરવું, દૂષિત વાતાવરણ, બેક્ટેરિયા અને વાયરસ સહિતના વિવિધ કારણોને લીધે પુખ્ત વયના કાનમાં પણ ચેપ લાગી શકે છે. બઝ એ રોગનું લક્ષણ છે. મધ્ય કાનમાં પ્રવાહીની હાજરી સુનાવણીના નુકસાન ઉપરાંત ટિનીટસ દ્વારા અનુસરવામાં આવે છે. બળતરા

برچسب‌ها:

Accessibility