19
سپتامبر

చెవి ఇన్ఫెక్షన్ చికిత్స – చెవి చికిత్సపై చెవి శిక్షణ

చెవి సంక్రమణ చికిత్స అనేది చెవి సంక్రమణ యొక్క సాధారణ మరియు సాధారణ బాల్య వ్యాధులలో ఒకటి. రెండు సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలను వైద్యుడికి సూచించడానికి చాలా సాధారణ కారణం మధ్య చెవి సంక్రమణ. మధ్యస్థ-కాల సంక్రమణను ఓటిటిస్ మీడియా అంటారు. 60% కేసులలో, మధ్య చెవి సంక్రమణకు స్వయంగా చికిత్స చేస్తారు, కానీ చికిత్స చేయకపోతే, అది కోలుకోలేనిది. కొంతమంది పిల్లలు ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్ బారిన పడుతున్నారు, దీనిని 6 నెలల కన్నా 6 రెట్లు తక్కువగా పరిగణించవచ్చు.

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
మధ్య చెవిని సూక్ష్మజీవుల దాడి నుండి రక్షించండి
మధ్య చెవి ఉత్సర్గ నుండి నిష్క్రమించండి

మధ్య చెవి మరియు స్వరపేటిక ప్రదేశంలో గాలి పీడనం యొక్క సమతుల్యత

యుస్టాచియన్ ట్యూబ్ చిన్నది మరియు తరచుగా మృదులాస్థి. కోణం 10 డిగ్రీలు, పెద్దలలో ఇది 45 డిగ్రీలు, ఇది మధ్య చెవిని మరింత రక్షిస్తుంది.

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
నెఫ్రిటిస్ మరియు మధ్య చెవి ఇన్ఫెక్షన్
పేలవమైన పనితీరు ఆటిజం మీడియా పరిగణించవలసిన అంశాలలో ఒకటి. యాంత్రిక లేదా క్రియాత్మక శ్రద్ధకు వర్తించినప్పుడు, ఈ ప్రక్రియను పూర్తి చేయడానికి, మధ్య చెవిలో ఏదైనా పొదిగిన గాలి శ్లేష్మ పొర ద్వారా గ్రహించబడుతుంది మరియు మధ్య పీడనంలో ప్రతికూల పీడనాన్ని సృష్టిస్తుంది మరియు ద్రవం మధ్య చెవిలో ఇన్ఫ్యూషన్తో సంక్రమణకు సంకేతంగా ఉంటుంది. ఉంది. టాన్సిల్స్ మరియు అడెనాయిడ్ల యొక్క దీర్ఘకాలిక ఇన్ఫెక్షన్ బేసల్ లేదా ఓపెన్ ఎకౌస్టిక్ ఛానల్ అడ్డంకికి దారితీసే ప్రక్కనే ఉన్న నిర్మాణాలను ప్రభావితం చేస్తుంది, ఇది ఈ పరిస్థితికి దారితీస్తుంది యాంత్రిక అవరోధం లేదా చిన్న ప్లాస్టిక్ మరియు కొమ్ము పనితో జోక్యం చేసుకోవచ్చు. టిమ్పానిక్ పొర చికిత్సలో బోలు వెంటిలేషన్ ట్యూబ్ ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా చెడు ట్యూబ్ ఫంక్షన్ తరచుగా పరోక్షంగా ప్రచారం చేయబడుతుంది.

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
బాల్యంలో మరియు బాల్యంలో చెవి ఇన్ఫెక్షన్ చాలా సాధారణ వ్యాధులలో ఒకటి. చెవి ఇన్ఫెక్షన్ వల్ల వినికిడి లోపం పిల్లలలో ప్రసంగ లోపాలకు కారణమవుతుంది. చెవి యొక్క వైశాల్యాన్ని బట్టి, సంక్రమణకు భిన్నంగా చికిత్స చేయవచ్చు. చెవి సంక్రమణను శాస్త్రీయ పేరు ఓటిటిస్ అంటారు. ధ్వని బయటి చెవి మరియు మధ్య చెవి ద్వారా నత్తకు చేరుకుంటుంది. వాయిస్ ట్రాన్స్మిషన్కు ఏదైనా అడ్డంకి వినికిడి లోపం కలిగిస్తుంది. కింది పట్టిక చెవి ఇన్ఫెక్షన్ల రకాలు, వాటి లక్షణాలు మరియు కారణాలు మరియు వాటి చికిత్సను అందిస్తుంది:

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
మధ్య చెవి సంక్రమణ
శరీరంలోని ముఖ్యమైన అవయవాలలో ఒకటిగా చెవి వ్యాధికారక మరియు వైరస్లు మరియు బ్యాక్టీరియా వంటి అంటువ్యాధులలో పాల్గొంటుంది. చిన్ననాటి వ్యాధులలో ఒకటి చెవి ఇన్ఫెక్షన్, ముఖ్యంగా మధ్య చెవి ఇన్ఫెక్షన్. చెవి బాహ్య చెవి, మధ్య చెవి మరియు లోపలి చెవి యొక్క 3 భాగాలను కలిగి ఉంటుంది. మధ్య చెవి మంటను ఓటిటిస్ మీడియా అంటారు. ఓటిటిస్ మీడియా సాధారణంగా 6 నుండి 24 నెలల వయస్సులో సంభవిస్తుంది. మూడు సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలలో డెబ్బై శాతం మరియు ఐదు సంవత్సరాలలోపు పిల్లలలో ఎనభై శాతం మంది ఓటిటిస్ మీడియా.

బాలురులో ఓటిటిస్ మీడియా లేదా మిడిల్ చెవి ఇన్ఫెక్షన్ ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది.

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
మధ్య చెవి రుగ్మతలను ప్రభావితం చేసే అంశాలు

కొవ్వు మరియు కొవ్వు

నిర్మాణ అస్థిరత

అబీ బేబా మోడా

అబీ బేబా మోడీ ఫ్యామిలీ కేబుల్

పనిలో ఉండటం

అలర్జీలు

సూప్ ట్యూన్లు

మీ రాగాలు
చెవి ఇన్ఫెక్షన్లు లేదా ఓటిటిస్ మీడియా వివిధ రకాలను కలిగి ఉంటాయి, అవి క్రింద ఇవ్వబడ్డాయి:

ఈ రోజు వేడుక

ఈ మోడ్‌లు

ఈ ఫాస్ట్నెర్లు

ఇవి సాధారణ మోడ్‌లు

అంటుకునే అంటుకునే

ఈ సాధారణ నివారణలు

ఈ వింతైన ప్రదేశం

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
సైనసిటిస్ మరియు చెవి ఇన్ఫెక్షన్
సైనసెస్ కొన్ని ఎముకల అస్థి ఖాళీలు, ఇవి సాధారణంగా గాలితో నిండి ఉంటాయి మరియు శ్లేష్మ పొరను కలిగి ఉంటాయి. బుగ్గలు, దవడ మరియు నుదిటితో సహా ముఖం యొక్క చాలా భాగాలలో సైనసెస్ ఉంటాయి. ఏ సైనస్‌లు ఉన్నాయనే దానిపై లక్షణాలు మారవచ్చు. ఎగువ ఫ్రంటల్ సైనసెస్ యొక్క ప్రమేయం ఎగువ కనుబొమ్మలలో నొప్పిని కలిగిస్తుంది. దవడ సైనస్‌ల ప్రమేయం ఈ ప్రాంతాల్లో నొప్పిని కలిగిస్తుంది.

సైనోసోయిడల్ సైనస్ ఒకటి ఉంటే అవి చెవి మరియు చెవి ఇన్ఫెక్షన్లకు కారణమవుతాయి. ఈ సైనస్ రుగ్మత యొక్క ఇతర లక్షణాలు మెడ నొప్పి, వెన్నునొప్పి లేదా తలనొప్పి. పిల్లలలో ఒకే సమయంలో సైనసిటిస్ మరియు మధ్య చెవి ఇన్ఫెక్షన్లకు కారణమయ్యే కారకాలలో సిగరెట్ పొగ ఒకటి. సైనసిటిస్ చికిత్స సాధారణంగా ఒక ation షధం మరియు వైద్యుడు వ్యాధి యొక్క దశల ప్రకారం మందులను సూచిస్తాడు.

చెవి సంక్రమణ చికిత్స
టాన్సిల్స్ మరియు చెవి ఇన్ఫెక్షన్
టాన్సిల్స్ మృదు కణజాలాలను కలిగి ఉంటాయి, ఇవి సాధారణంగా నోటి దూరపు చివరలో ఉంటాయి. ఈ ప్రాంతంలో వాపు మరియు ఇన్ఫెక్షన్ జ్వరం, గొంతు నొప్పి, అలసట మొదలైన వాటికి కారణమవుతాయి. పిల్లలను వైద్యుడికి సూచించడానికి చెవి ఇన్ఫెక్షన్లు చాలా సాధారణ కారణాలలో ఒకటి. నిర్దిష్ట శరీర నిర్మాణ నిర్మాణం కారణంగా పిల్లల చెవులు సంక్రమణకు గురవుతాయి. పిల్లలలో సంక్రమణకు గురయ్యే టాన్సిల్స్ ఒకటి మూడవ టాన్సిలర్. మూడవ టాన్సిల్ యొక్క విస్తరణ చెవి ఇన్ఫెక్షన్లకు కారణమవుతుంది.

రోగనిరోధక శక్తిలో మూడవ టాన్సిలర్ పాత్ర చాలా ముఖ్యం మరియు దాని స్థానం ముక్కు వెనుక ఉంది. మూడవ టాన్సిల్ యుస్టాచియన్ ట్యూబ్ దగ్గర ఉంది. యుస్టాచియన్ ట్యూబ్ నోరు మరియు మధ్య చెవి మధ్య ఇంటర్ఫేస్. యుస్టాచియన్ గొట్టాలలో ఏదైనా అడ్డంకులు మధ్య చెవి సంక్రమణకు కారణమవుతాయి. టాన్సిల్స్ యొక్క వాపు మరియు సంక్రమణ విషయంలో, యుస్టాచియన్ ట్యూబ్ నిరోధించబడుతుంది మరియు ఇది మధ్య చెవిలో సంక్రమణకు కారణమవుతుంది. మధ్య చెవి సంక్రమణకు ప్రధాన కారణాలలో ఒకటి టాన్సిల్స్లిటిస్ చేత యుస్టాచియన్ ట్యూబ్ అడ్డంకి. Treatment షధ చికిత్సలు ప్రాధమిక చికిత్స మరియు తీవ్రమైన సంక్రమణ సంభవించినప్పుడు, మీ వైద్యుడు శస్త్రచికిత్స మరియు టాన్సిలెక్టమీని చేయవచ్చు.

చెవి ఇన్ఫెక్షన్ టిన్నిటస్కు కారణమవుతుంది
వివిధ కారణాలు సంచలనం కలిగిస్తాయి. టిన్నిటస్ యొక్క కారణాలలో ఒకటి చెవి సంక్రమణ. పిల్లలను వైద్యుడికి సూచించడానికి చెవి ఇన్ఫెక్షన్లు చాలా సాధారణ కారణం. కలుషితమైన నీటిలో ఈత, కలుషితమైన వాతావరణంలో, బ్యాక్టీరియా మరియు వైరస్లతో సహా వివిధ కారణాల వల్ల పెద్దలు చెవి ఇన్ఫెక్షన్లను కూడా అభివృద్ధి చేయవచ్చు. బజ్ ఒక వ్యాధి యొక్క లక్షణం. మధ్య చెవిలో ద్రవం ఉండటం వినికిడి లోపంతో పాటు టిన్నిటస్ తరువాత ఉంటుంది. వాపు

برچسب‌ها:,

Accessibility