19
سپتامبر

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ – ਕੰਨ ਦੇ ਇਲਾਜ ਬਾਰੇ ਕੰਨ ਦੀ ਸਿਖਲਾਈ

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਅਤੇ ਆਮ ਬਚਪਨ ਦਾ ਰੋਗ ਹੈ. ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਕਾਰਨ ਹੈ ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ. ਦਰਮਿਆਨੀ-ਅਵਧੀ ਦੀ ਲਾਗ ਨੂੰ ਓਟਾਈਟਸ ਮੀਡੀਆ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. 60% ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਜੇ ਇਸ ਦਾ ਇਲਾਜ ਨਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤਾਂ ਇਹ ਨਾ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਯੋਗ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਕੁਝ ਬੱਚੇ ਗਠੀਏ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ.

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਵਿਚਕਾਰਲੇ ਕੰਨ ਨੂੰ ਸੂਖਮ ਜੀਵਾਂ ਦੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਚਾਓ
ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੇ ਡਿਸਚਾਰਜ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਓ

ਮੱਧ ਕੰਨ ਅਤੇ ਲੈਰੀਨੈਕਸ ਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਹਵਾ ਦੇ ਦਬਾਅ ਦਾ ਸੰਤੁਲਨ

ਯੂਸਟਾਚਿਅਨ ਟਿ .ਬ ਥੋੜ੍ਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਕਾਰਟਿਲਜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਕੋਣ ਲਗਭਗ 10 ਡਿਗਰੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਬਾਲਗਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ 45 ਡਿਗਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮੱਧ ਦੇ ਕੰਨ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ.

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਨਾਈਫ੍ਰਾਈਟਸ ਅਤੇ ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ
ਮਾੜੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ autਟਿਜ਼ਮ ਮੀਡੀਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਜਿਸ ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ, ਮਕੈਨੀਕਲ ਜਾਂ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਧਿਆਨ ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੇ, ਮੱਧ ਕੰਨ ਵਿਚਲੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਫਸਵੀਂ ਹਵਾ ਨੂੰ ਲੇਸਦਾਰ ਝਿੱਲੀ ਦੁਆਰਾ ਲੀਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਕ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਦਬਾਅ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮੱਧ ਕੰਨ ਵਿਚ ਤਰਲ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਇਕੋ ਜਿਹੀ ਹੈ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਮੱਧ ਕੰਨ ਵਿਚ ਜਲੂਣ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਸੰਕੇਤ. ਹੈ. ਟੌਨਸਿਲ ਅਤੇ ਐਡੀਨੋਇਡਜ਼ ਦੀ ਗੰਭੀਰ ਲਾਗ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਕਿ ਇਹ ਬੇਸਿਕ ਜਾਂ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਧੁਨੀ ਚੈਨਲ ਰੁਕਾਵਟ ਵੱਲ ਵਧਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ ਮਕੈਨੀਕਲ ਰੁਕਾਵਟ ਜਾਂ ਛੋਟੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਅਤੇ ਸਿੰਗ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿਚ ਦਖਲ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਮਾੜੀ ਟਿ .ਬ ਫੰਕਸ਼ਨ ਅਕਸਰ ਅਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ਤੇ ਟਾਇਮਪੈਨਿਕ ਝਿੱਲੀ ਦੇ ਇਲਾਜ ਵਿਚ ਇਕ ਖੋਖਲੇ ਹਵਾਦਾਰੀ ਟਿ .ਬ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਬਚਪਨ ਅਤੇ ਬਚਪਨ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ. ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਘਾਟ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬੋਲਣ ਦੇ ਵਿਕਾਰ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਕੰਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਜੋ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਇਸ ਲਾਗ ਦਾ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਨੂੰ ਵਿਗਿਆਨਕ ਨਾਮ ਓਟਾਈਟਸ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਆਵਾਜ਼ ਬਾਹਰੀ ਕੰਨ ਅਤੇ ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੁਆਰਾ ਘੁੰਗੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਅਵਾਜ ਸੰਚਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਰੁਕਾਵਟ ਸੁਣਨ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਹੇਠ ਦਿੱਤੀ ਸਾਰਣੀ ਕੰਨ ਦੀਆਂ ਲਾਗਾਂ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰਨਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੀ ਹੈ:

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ
ਕੰਨ ਸਰੀਰ ਦੇ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਅੰਗ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਜਰਾਸੀਮ ਅਤੇ ਛੂਤਕਾਰੀ ਏਜੰਟ ਜਿਵੇਂ ਵਾਇਰਸ ਅਤੇ ਬੈਕਟਰੀਆ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਬਚਪਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਬਿਮਾਰੀ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਖ਼ਾਸਕਰ ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ. ਕੰਨ ਵਿਚ ਬਾਹਰੀ ਕੰਨ, ਮੱਧ ਕੰਨ ਅਤੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਕੰਨ ਦੇ 3 ਹਿੱਸੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਸੋਜਸ਼ ਨੂੰ ਓਟਾਈਟਸ ਮੀਡੀਆ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਓਟਾਈਟਸ ਮੀਡੀਆ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ 6 ਤੋਂ 24 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ 70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਤੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਅੱਸੀ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਓਟਾਈਟਸ ਮੀਡੀਆ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.

ਮੁੰਡਿਆਂ ਵਿਚ ਓਟਾਈਟਸ ਮੀਡੀਆ ਜਾਂ ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਵਧੇਰੇ ਹੁੰਦੀ ਹੈ.

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਾਰਕ

ਚਰਬੀ ਅਤੇ ਚਰਬੀ

Ructਾਂਚਾਗਤ ਅਸਥਿਰਤਾ

ਅਬੀ ਬੇਬਾ ਮੋਡਾ

ਅਬੀ ਬੇਬਾ ਮੋਦੀ ਫੈਮਲੀ ਕੇਬਲ

ਕੰਮ ਤੇ ਹੋਣਾ

ਐਲਰਜੀ

ਸੂਪ ਧੁਨ

ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਧੁਨ
ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਜਾਂ ਓਟਾਈਟਸ ਮੀਡੀਆ ਦੀਆਂ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਹਨ, ਜਿਹੜੀਆਂ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ:

ਇਸ ਦਿਨ ਦਾ ਜਸ਼ਨ

ਇਹ .ੰਗ

ਇਹ ਬੰਨ੍ਹਣ ਵਾਲੇ

ਇਹ ਸਧਾਰਣ .ੰਗ ਹਨ

ਿਚਪਕਣ ਿਚਪਕਣ

ਇਹ ਆਮ ਉਪਾਅ

ਇਹ ਅਜੀਬ ਜਗ੍ਹਾ

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਸਾਈਨਸਾਈਟਿਸ ਅਤੇ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ
ਸਾਈਨਸ ਕੁਝ ਹੱਡੀਆਂ ਦੀ ਹੱਡੀ ਦੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਹਨ, ਜਿਹੜੀਆਂ ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ ਹਵਾ ਨਾਲ ਭਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਲੇਸਦਾਰ ਝਿੱਲੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਸਾਈਨਸਸ ਚਿਹਰੇ ਦੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਚੀਲਾਂ, ਜਬਾੜੇ ਅਤੇ ਮੱਥੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ. ਲੱਛਣ ਵੱਖ ਵੱਖ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਸ ਗੱਲ ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਈਨਸ ਕਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ. ਉਪਰਲੇ ਫਰੰਟਲ ਸਾਈਨਸ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਉਪਰਲੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿਚ ਦਰਦ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ. ਜਬਾੜੇ ਦੇ ਸਾਈਨਸ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਇਨ੍ਹਾਂ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ.

ਸਾਈਨਸੋਇਡਿਅਲ ਸਾਈਨਸ ਇਕ ਸਾਈਨਸ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਹ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਤਾਂ ਕੰਨ ਅਤੇ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਇਸ ਸਾਈਨਸ ਵਿਕਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਵਿੱਚ ਗਰਦਨ ਵਿੱਚ ਦਰਦ, ਕਮਰ ਦਰਦ, ਜਾਂ ਸਿਰ ਦਰਦ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ. ਸਿਗਰੇਟ ਦਾ ਧੂੰਆਂ ਇਕ ਕਾਰਨ ਹੈ ਜੋ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿਚ ਸਾਇਨਸਾਈਟਿਸ ਅਤੇ ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਸਾਈਨਸਾਈਟਿਸ ਦਾ ਇਲਾਜ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਦਵਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਚਿਕਿਤਸਕ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਪੜਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦਵਾਈ ਲਿਖਦਾ ਹੈ.

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਟੌਨਸਿਲ ਅਤੇ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ
ਟੌਨਸਿਲ ਵਿੱਚ ਨਰਮ ਟਿਸ਼ੂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ ਮੂੰਹ ਦੇ ਦੂਰ ਦੇ ਸਿਰੇ ਤੇ ਸਥਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੋਜ ਅਤੇ ਲਾਗ ਬੁਖਾਰ, ਗਲੇ ਵਿੱਚ ਖਰਾਸ਼, ਥਕਾਵਟ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਤਰਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਕਾਰਨ ਹੈ. ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਕੰਨ ਖਾਸ ਸਰੀਰਕ ਬਣਤਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸੰਕਰਮਣ ਲਈ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਟੌਨਸਿਲ ਤੀਜਾ ਟੌਨਸਿਲਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤੀਜੀ ਟੌਨਸਿਲ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ.

ਪ੍ਰਤੀਰੋਧ ਵਿੱਚ ਤੀਜੇ ਟੌਨਸਿਲਰ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਸਥਾਨ ਨੱਕ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਹੈ. ਤੀਜੀ ਟੌਨਸਿਲ ਯੂਸਟਾਚਿਅਨ ਟਿ .ਬ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੈ. ਯੂਸਟਾਚਿਅਨ ਟਿ .ਬ ਮੂੰਹ ਅਤੇ ਵਿਚਕਾਰਲੇ ਕੰਨ ਵਿਚਕਾਰ ਇੰਟਰਫੇਸ ਹੈ. ਯੂਸਤਾਚੀਅਨ ਟਿ .ਬਾਂ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੰਨ ਵਿਚ ਮੱਧ ਦੀ ਲਾਗ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਟੌਨਸਿਲਾਂ ਦੇ ਸੋਜ ਅਤੇ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਯੂਸਟਾਚਿਅਨ ਟਿ .ਬ ਬਲੌਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਮੱਧ ਕੰਨ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਮੱਧ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਅਸਲ ਵਿਚ ਟੌਨਸਲਾਈਟਿਸ ਦੁਆਰਾ ਯੂਸਟਾਚਿਅਨ ਟਿ .ਬ ਰੁਕਾਵਟ ਹੈ. ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ਼ ਮੁ theਲਾ ਇਲਾਜ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਗੰਭੀਰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਸਰਜਰੀ ਅਤੇ ਟੌਨਸਿਲੈਕਟੋਮੀ ਤੁਹਾਡੇ ਡਾਕਟਰ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ ਟਿੰਨੀਟਸ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ
ਕਈ ਕਾਰਨਾਂ ਕਾਰਨ ਗੂੰਜ ਉੱਠਦੀ ਹੈ. ਟਿੰਨੀਟਸ ਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਹੈ. ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਭੇਜਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਕਾਰਨ ਹੈ. ਬਾਲਗ ਕਈ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਕੰਨ ਦੀ ਲਾਗ ਵੀ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਦੂਸ਼ਿਤ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਤੈਰਨਾ, ਦੂਸ਼ਿਤ ਵਾਤਾਵਰਣ, ਬੈਕਟਰੀਆ ਅਤੇ ਵਾਇਰਸ. ਬੁਜ਼ ਇਕ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਲੱਛਣ ਹੈ. ਮੱਧ ਕੰਨ ਵਿਚ ਤਰਲ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਟਿੰਨੀਟਸ ਦੁਆਰਾ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਜਲੂਣ

Accessibility