18
سپتامبر

സൺ‌ബേൺ‌ ബേൺ‌സ് – സൂര്യതാപം എങ്ങനെ ചികിത്സിക്കണം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള നുറുങ്ങുകൾ

നിർഭാഗ്യവശാൽ, സൂര്യതാപം തടയാൻ സൂര്യതാപം ചികിത്സ, സൂര്യപ്രകാശം എക്സ്പോഷർ ഒഴിവാക്കാനുള്ള ഏകമാർഗ്ഗം കഠിനമായ, എന്നാൽ പരിഹാരം സൂര്യതാപം ആൻഡ് മുറിവുകൾ കൈകാര്യം എന്നതാണ്. ചുവടെ, എളുപ്പത്തിൽ ബാധകമാകുന്ന രീതികൾ ഞങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുകയും സൂര്യതാപം സ്വാഭാവികമായും വീട്ടിലും സംഭവിക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

സൂര്യതാപത്തിനുള്ള ചികിത്സ
1 കുളിക്കാനുള്ള ശരിയായ മാർഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക
ഒരു നീണ്ട ദിവസം സൂര്യനിൽ ചെലവഴിച്ച ശേഷം എല്ലാവരും കഴിയുന്നതും വേഗം കുളിമുറിയിൽ എത്തുന്നു. എന്നാൽ ബാത്ത്റൂമിലേക്ക് പോകുന്നതിനുമുമ്പ്, സോപ്പ് വരണ്ടതും ചർമ്മത്തെ പ്രകോപിപ്പിക്കുന്നതും ഓർക്കുക. തണുത്ത സോപ്പ് വെള്ളമില്ലാതെ കുതിർക്കുന്നത് വളരെ മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്.

വീക്കം, ചൊറിച്ചിൽ എന്നിവ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റ് ഫ്രെഡ്രിക് ഹോബർമാൻ വെള്ളവും മധുരമുള്ള പാനീയങ്ങളും സംയോജിപ്പിക്കാൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. ചർമ്മത്തിൽ ഉണങ്ങുമ്പോൾ ഇത് നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അതിനാൽ ഇത് ഒരു തൂവാല കൊണ്ട് ഉണങ്ങുന്നതിന് പകരം ചർമ്മത്തിൽ വരണ്ടതാക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.

ആപ്പിൾ ജ്യൂസും വെളുത്ത വിനാഗിരിയും സൂര്യതാപത്തിന് ചികിത്സിക്കുന്ന മറ്റ് രാസവസ്തുക്കളാണ്. ഒരു കപ്പ് വിനാഗിരി ഉപയോഗിച്ച് തണുത്ത വെള്ളം സംയോജിപ്പിക്കുന്നത് മുറിവ് ഉണക്കുന്നതിന് വളരെ ഗുണം ചെയ്യുമെന്ന് ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റുകൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറുമായി ആലോചിച്ച ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് കുളിമുറിയിൽ രോഗശാന്തി മരുന്നുകൾ കഴിക്കാനും ദീർഘനേരം വേദന ഒഴിവാക്കാനും കഴിയും. തൈലം, ലായക മുതലായവ പുരട്ടിയ ശേഷം ചർമ്മത്തെ വരണ്ടതാക്കാൻ മറക്കരുത്.

ചർമ്മം കഴുകാൻ സോപ്പ് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ ബേബി സോപ്പ് പോലുള്ള മൃദുവായ സോപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുക. ചർമ്മത്തിൽ അവശേഷിക്കുന്ന സോപ്പിന്റെ ഫലങ്ങൾ വരണ്ട ചർമ്മത്തിന് കാരണമാകുന്നു.

സൂര്യതാപത്തിനുള്ള ചികിത്സ
2 മോയ്‌സ്ചുറൈസർ ഉപയോഗിക്കുക
ശരീരം കഴുകി ശൂന്യമാക്കിയ ശേഷം മോയ്സ്ചറൈസിംഗ് ലോഷനുകളും എണ്ണകളും ഉപയോഗിക്കുക. അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം വരണ്ടതും പ്രകോപിതവുമാകും. റഫ്രിജറേറ്ററിലെ മോയ്‌സ്ചറൈസിംഗ് പ്രിസർവേറ്റീവ് ഓർമ്മിക്കുക, അങ്ങനെ ടോണർ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ അത് കൂടുതൽ ഉപയോഗപ്രദമാകും.

സൂര്യതാപത്തിനുള്ള ചികിത്സ
ഫ്രോസൺ ഗ്രീൻ പീസ് ഉപയോഗിച്ച് സൂര്യതാപം ചികിത്സിക്കുക

സൂര്യൻ കത്തുന്ന വേദനയാണ് ദൈവം നിങ്ങൾക്ക് നൽകാത്തത്, എന്നാൽ നിങ്ങൾക്കത് ലഭിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ വേദന ഒഴിവാക്കാൻ നിങ്ങൾ രസകരമായ എന്തെങ്കിലും തിരയുകയാണ്. ഇത് ചെയ്യുന്നതിന്, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഗ്ലാസിലേക്ക് ഒരു ഐസ് സഹായിക്കാനും സണ്ണി സ്ഥലത്ത് സ്ഥാപിക്കാനും കഴിയും. ഇത് ചില ചൂട് ആഗിരണം ചെയ്യാനും ധമനികളുടെ സങ്കോചത്തിനും വീക്കം കുറയ്ക്കാനും കാരണമാകുന്നു. ഐസ് ലഭ്യമല്ലെങ്കിൽ, ഫ്രീസറിലേക്ക് പോയി ഫ്രീസർ ചെയ്ത ഭക്ഷണം അല്ലെങ്കിൽ ഫ്രീസറിൽ നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്ന മറ്റെന്തെങ്കിലും തിളപ്പിച്ച ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുക. ഈ പാക്കേജുകൾ ഫാബ്രിക് ഇല്ലാതെ നേരിട്ട് പൊടി മേഖലയിലേക്ക് വരില്ല എന്നത് ഓർമ്മിക്കുക.

സൂര്യതാപത്തിനുള്ള ചികിത്സ
ചീഞ്ഞ പഴങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ജ്യൂസ്
കുടിവെള്ളത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടുത്തരുത്. വരണ്ട ചർമ്മത്തിൽ സൂര്യതാപത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ നികത്താൻ നിങ്ങൾ ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കണം. ഒരുപക്ഷേ നിങ്ങൾ മിക്ക ആളുകളെയും പോലെ പഴത്തിലെ വെള്ളത്തിന്റെ അളവിൽ ശ്രദ്ധിക്കുന്നില്ല. ഈ പഴങ്ങളിൽ ഗണ്യമായ അളവിൽ വെള്ളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ വരണ്ട ചർമ്മത്തിന്റെ ചികിത്സയിൽ അവ വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാണ്. ഒരു സ്ലൈസ് തണ്ണിമത്തന് ഒന്നിൽ കൂടുതൽ കപ്പ് വെള്ളം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. കാന്റലൂപ്പ്, തണ്ണിമത്തൻ തുടങ്ങിയ പഴങ്ങളും നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. ഈ പഴങ്ങളിൽ ഓരോന്നും വെള്ളം നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. സൂര്യതാപം ചികിത്സിക്കാൻ പഴങ്ങളുടെ മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ശക്തി മറക്കരുത്.

സൂര്യതാപത്തിനുള്ള ചികിത്സ
കംപ്രസ്സ് ചെയ്ത ഐസ് ഉപയോഗിക്കുക
മിക്ക ആളുകൾക്കും പരിചിതമായ ഒരു സാധാരണ രീതിയാണ് ഐസ്ക്രീം ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

ഐസും വെള്ളവും ഒരു പാത്രത്തിൽ ഇടുക. അതിൽ ഒരു തുണി വയ്ക്കുക, തുടർന്ന് ചർമ്മത്തിൽ പുരട്ടുക, വീക്കം, വേദന എന്നിവ കുറയ്ക്കുക. 10 മുതൽ 15 മിനിറ്റ് വരെ ഇത് ദിവസത്തിൽ പല തവണ ആവർത്തിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് ചൊറിച്ചിലും വേദനയും ഉണ്ടെങ്കിൽ, ഒരു ഡോക്ടറെ സമീപിച്ച് ആവശ്യമെങ്കിൽ മരുന്ന് കഴിക്കുക.

സൂര്യതാപത്തിനുള്ള ചികിത്സ
കുറിപ്പടി മരുന്നുകളുപയോഗിച്ച് ആന്റി-ഏജിംഗ് ചികിത്സ
ചിലപ്പോൾ ചികിത്സകൾ വേദനയെ സുഖപ്പെടുത്തുന്നില്ലെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങൾ ക counter ണ്ടർ മരുന്ന് ഏറ്റെടുക്കണം. നിങ്ങളുടെ വേദന ഒഴിവാക്കാൻ മരുന്ന് മികച്ചതാണോ എന്ന് ഫാർമസിയിൽ പോയി ഫാർമസിയിൽ ചോദിക്കുക. കുറിപ്പടി മരുന്നുകളുടെയും രോഗശാന്തിക്കാരുടെയും ഉദാഹരണങ്ങൾ ചുവടെ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു

ഹൈഡ്രോകോർട്ടിസോൺ: 1% ഹൈഡ്രോകോർട്ടിസോണിന് ചർമ്മത്തിലെ വീക്കം ഭേദമാക്കാൻ കഴിയും.

കറ്റാർ വാഴ ജെൽ: കറ്റാർ വാഴയ്ക്ക് മികച്ച ചികിത്സാ ഫലമുണ്ട്. മദ്യം രഹിത ജെൽ, നിറം, സുഗന്ധദ്രവ്യങ്ങൾ എന്നിവയും സൂര്യതാപം ചികിത്സിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. കറ്റാർ വാഴ ഇലയും മുൻപന്തിയിലാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു സ്പൂൺ ഉപയോഗിച്ച് ഉള്ളടക്കം നീക്കം ചെയ്ത് ചൊറിച്ചിൽ, മാന്തികുഴിയുണ്ടാക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് വയ്ക്കുക.

സൂര്യതാപം ചികിത്സയെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ഈ ലിങ്ക് കാണുക.

برچسب‌ها:, , , , ,

Accessibility