18
سپتامبر

सनबर्न बर्न्स – सनबर्नचा उपचार कसा करावा याबद्दल टिपा

सनबर्न बर्न्स दुर्दैवाने, सनबर्न रोखण्यासाठी, तीव्र सूर्यप्रकाशाचा धोका रोखण्याचा एकमेव मार्ग आहे, परंतु सनबर्न आणि जखमांवर उपाय म्हणून उपाय आहे. खाली, आम्ही सहजपणे लागू होणार्‍या अशा पद्धती सादर करतो आणि नैसर्गिक आणि घरी सनबर्न होऊ देतात.

सूर्य प्रकाशाने होणारा त्वचेचा क्षोभ उपचार
1 शॉवर योग्य मार्ग निवडा
उन्हात बराच दिवस घालविल्यानंतर प्रत्येकजण शक्य तितक्या लवकर बाथरूममध्ये पोचतो. परंतु स्नानगृहात जाण्यापूर्वी हे लक्षात ठेवावे की साबण त्वचेला कोरडे करतो आणि त्रास देतो. थंड साबणाने न भिजता हा एक चांगला पर्याय आहे.

त्वचारोग तज्ञ फ्रेड्रिक होबरमन जळजळ आणि खाज सुटण्याकरिता पाणी आणि गोड पेये यांचे मिश्रण देण्याची शिफारस करतात. हे त्वचेवर कोरडे होण्यासाठी चांगले कार्य करते, म्हणून टॉवेलने सुकण्याऐवजी ते आपल्या त्वचेवर सुकविणे चांगले.

सफरचंद रस आणि पांढरा व्हिनेगर सनबर्नच्या उपचारांसाठी इतर रसायने आहेत. त्वचारोगतज्ज्ञांचा असा विश्वास आहे की व्हिनेगरच्या एका कपसह थंड पाण्याचे मिश्रण जखमेच्या उपचारांसाठी खूप फायदेशीर आहे. आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्यानंतर आपण बाथरूममध्ये बरे होणारी औषधे घेऊ शकता आणि बराच काळ वेदना कमी करू शकता. कोणतेही मलम, दिवाळखोर नसलेले इत्यादी लावल्यानंतर त्वचा कोरडे विसरू नका कारण यामुळे त्वचेला त्रास होत नाही.

जर आपल्याला आपली त्वचा धुण्यासाठी साबणाची आवश्यकता असेल तर मुला साबणासारखे मऊ साबण वापरा. साबणावरील त्वचेवर पडणा effects्या दुष्परिणामांमुळे कोरडी त्वचा येते.

सूर्य प्रकाशाने होणारा त्वचेचा क्षोभ उपचार
2 मॉइश्चरायझर वापरा
आपले शरीर धुऊन आणि रिकामे केल्यानंतर, मॉइश्चरायझिंग लोशन आणि तेल वापरा. अन्यथा तुमची त्वचा कोरडी व चिडचिडे होईल. रेफ्रिजरेटरमध्ये मॉइश्चरायझिंग प्रिझर्वेटिव्ह लक्षात ठेवा जेणेकरुन तो टोनर वापरताना अधिक उपयुक्त होईल.

सूर्य प्रकाशाने होणारा त्वचेचा क्षोभ उपचार
3 गोठलेल्या हिरव्या वाटाण्यासह सनबर्नचा उपचार करा

सूर्य जळत आहे वेदना देव आपल्याला देत नाही, परंतु जेव्हा आपण ते घेता तेव्हा आपण आपल्या वेदना दूर करण्यासाठी फक्त काहीतरी मनोरंजक शोधत आहात. हे करण्यासाठी, आपण एका काचेच्या बर्फास मदत करू शकता आणि त्यास सनी भागात ठेवू शकता. यामुळे काही उष्णता शोषली जाते, रक्तवाहिन्या संकुचित होतात आणि जळजळ होण्याचे प्रमाण कमी होते. जर बर्फ उपलब्ध नसेल तर फ्रीझर वर जा आणि फ्रीझरमध्ये किंवा फ्रिझरमध्ये सापडणारे इतर काही उकळत्या पदार्थांचा वापर करा. हे लक्षात ठेवा की हे पॅकेजेस फॅब्रिकशिवाय थेट डस्ट झोनमध्ये येत नाहीत.

सूर्य प्रकाशाने होणारा त्वचेचा क्षोभ उपचार
4 रसदार फळांचा वापर
पिण्याच्या पाण्याचे फायदे गमावू नका. कोरड्या त्वचेवर होणार्‍या सनबर्नच्या परिणामांची भरपाई करण्यासाठी आपण भरपूर पाणी प्यावे. बहुतेक लोकांप्रमाणेच आपण फळातील पाण्याचे प्रमाण लक्ष देत नाही. या फळांमध्ये मोठ्या प्रमाणात पाणी असते, त्यामुळे कोरड्या त्वचेच्या उपचारात ते खूप उपयुक्त ठरतात. एका टरबूजामध्ये एका कपपेक्षा जास्त पाणी असते. कॅन्टालूप आणि खरबूज यासारखे फळ देखील आपल्याला मदत करतात. यापैकी प्रत्येक फळ पाण्याने भरलेले आहे. सनबर्नचा उपचार करण्यासाठी फळांची लपलेली शक्ती विसरू नका.

सूर्य प्रकाशाने होणारा त्वचेचा क्षोभ उपचार
5 संकुचित बर्फ वापरा
आईस्क्रीम वापरणे ही एक सामान्य पद्धत आहे जी बहुतेक लोकांना परिचित आहे.

एका पात्रात बर्फ आणि पाणी घाला. त्यावर एक कपडा घाला आणि मग आपल्या त्वचेवर जळजळ आणि वेदना कमी करण्यासाठी लावा. दिवसातून 10 ते 15 मिनिटांसाठी बर्‍याचदा पुनरावृत्ती करा. जर आपल्याला खाज सुटणे आणि वेदना होत असेल तर एखाद्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या आणि आवश्यक असल्यास औषधे घ्या.

सूर्य प्रकाशाने होणारा त्वचेचा क्षोभ उपचार
6 औषधांच्या औषधासह वृद्धावस्था विरोधी उपचार
कधीकधी उपचारांद्वारे असे म्हटले जाते की वेदना बरे होत नाही, म्हणून आपण प्रति औषध घ्यावे. फार्मसी वर जा आणि औषधोपचार आपल्या वेदना कमी करण्यासाठी सर्वोत्तम असल्यास आपल्या फार्मसीला विचारा. खाली लिहून दिलेली औषधे आणि उपचार करणार्‍यांची उदाहरणे खाली सूचीबद्ध आहेत

हायड्रोकोर्टिसोन: 1% हायड्रोकोर्टिसोन त्वचेचा दाह बरे करू शकतो.

कोरफड Vera जेल: कोरफड Vera एक महान उपचारात्मक प्रभाव आहे. अल्कोहोल-मुक्त जेल, रंग आणि परफ्यूम देखील सनबर्नचा उपचार करण्यास मदत करतात. जर कोरफड Vera लीफ देखील अग्रभागी असेल तर आपण चमच्याने सामग्री काढून टाकू शकता आणि ते खाज सुटणे आणि स्क्रॅचिंग क्षेत्रावर ठेवू शकता.

सनबर्न उपचारांबद्दल अधिक माहितीसाठी, हा दुवा पहा.

Accessibility