17
سپتامبر

ಸನ್ ಬರ್ನ್ ಬರ್ನ್ಸ್ – ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಹೇಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸಲಹೆಗಳು

ಸನ್ ಬರ್ನ್ ಬರ್ನ್ಸ್ ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು, ತೀವ್ರವಾದ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ, ಆದರೆ ಬಿಸಿಲು ಮತ್ತು ಗಾಯಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಪರಿಹಾರವಿದೆ. ಕೆಳಗೆ, ನಾವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅನ್ವಯವಾಗುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
1 ಸ್ನಾನ ಮಾಡಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಆರಿಸಿ
ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಬಹಳ ದಿನ ಕಳೆದ ನಂತರ ಎಲ್ಲರೂ ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಬಾತ್‌ರೂಮ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಸ್ನಾನಗೃಹಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು, ಸೋಪ್ ಚರ್ಮವನ್ನು ಒಣಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ತಣ್ಣನೆಯ ಸಾಬೂನು ನೀರಿಲ್ಲದೆ ನೆನೆಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಚರ್ಮರೋಗ ತಜ್ಞ ಫ್ರೆಡ್ರಿಕ್ ಹೊಬರ್ಮನ್ ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ತುರಿಕೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನೀರು ಮತ್ತು ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ ಪಾನೀಯಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಒಣಗಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಟವೆಲ್ನಿಂದ ಒಣಗಿಸುವ ಬದಲು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಒಣಗಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಆಪಲ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಮತ್ತು ಬಿಳಿ ವಿನೆಗರ್ ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವ ಇತರ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಾಗಿವೆ. ಗಾಯದ ಗುಣಪಡಿಸುವಿಕೆಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ವಿನೆಗರ್ ನೊಂದಿಗೆ ತಣ್ಣೀರಿನ ಸಂಯೋಜನೆಯು ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಚರ್ಮರೋಗ ತಜ್ಞರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಸ್ನಾನಗೃಹದಲ್ಲಿ ಗುಣಪಡಿಸುವ ations ಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಯಾವುದೇ ಮುಲಾಮು, ದ್ರಾವಕ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಹಚ್ಚಿದ ನಂತರ ಚರ್ಮವನ್ನು ಒಣಗಿಸಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸೋಪ್ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಬೇಬಿ ಸೋಪ್ ನಂತಹ ಮೃದುವಾದ ಸಾಬೂನುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಉಳಿದಿರುವ ಸಾಬೂನಿನ ಪರಿಣಾಮವು ಒಣ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
2 ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಬಳಸಿ
ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ತೊಳೆದು ಖಾಲಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಆರ್ಧ್ರಕ ಲೋಷನ್ ಮತ್ತು ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಒಣಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಆರ್ಧ್ರಕ ಸಂರಕ್ಷಕವನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ ಇದರಿಂದ ಟೋನರ್‌ ಬಳಸುವಾಗ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗುತ್ತದೆ.

ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
3 ಬಿಸಿಲಿನ ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಿಸಿಲಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿ

ಸೂರ್ಯನು ನೋವನ್ನು ಸುಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ದೇವರು ನಿಮಗೆ ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಪಡೆದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ನೋವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ನೀವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾದದ್ದನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು, ನೀವು ಗಾಜಿಗೆ ಐಸ್ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಿಸಿಲಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಡಬಹುದು. ಇದು ಕೆಲವು ಶಾಖವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಅಪಧಮನಿಗಳು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಪ್ರಮಾಣವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಐಸ್ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಫ್ರೀಜರ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ಆಹಾರದಂತಹ ಕುದಿಯುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಅಥವಾ ಫ್ರೀಜರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಬಳಸಿ. ಈ ಪ್ಯಾಕೇಜುಗಳು ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್ ಇಲ್ಲದೆ ನೇರವಾಗಿ ಧೂಳು ವಲಯಕ್ಕೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ.

ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
4 ರಸಭರಿತವಾದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ರಸ
ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಬಿಸಿಲಿನ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯಬೇಕು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಂತೆ ನೀವು ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿರುವ ನೀರಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಹಣ್ಣುಗಳು ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದ ನೀರನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಒಣ ಚರ್ಮದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಅವು ಬಹಳ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಒಂದು ಸ್ಲೈಸ್ ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಪ್ ನೀರನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಂಟಾಲೂಪ್ ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಂಗಡಿಯಂತಹ ಹಣ್ಣುಗಳು ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಈ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಹಣ್ಣುಗಳು ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತವೆ. ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಹಣ್ಣುಗಳ ಗುಪ್ತ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.

ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
5 ಸಂಕುಚಿತ ಐಸ್ ಬಳಸಿ
ಐಸ್‌ಕ್ರೀಮ್ ಬಳಸುವುದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ.

ಐಸ್ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ. ಅದರ ಮೇಲೆ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಹಾಕಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ನೋವು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ 10 ರಿಂದ 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. ನಿಮಗೆ ತುರಿಕೆ ಮತ್ತು ನೋವು ಇದ್ದರೆ, ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ation ಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
6 cription ಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ವಯಸ್ಸಾದ ವಿರೋಧಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ
ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ನೋವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಕೌಂಟರ್ .ಷಧಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ನೋವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ation ಷಧಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು pharma ಷಧಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ cy ಷಧಾಲಯವನ್ನು ಕೇಳಿ. ಲಿಖಿತ drugs ಷಧಗಳು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರ ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ

ಹೈಡ್ರೋಕಾರ್ಟಿಸೋನ್: 1% ಹೈಡ್ರೋಕಾರ್ಟಿಸೋನ್ ಚರ್ಮದ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಲೋ ವೆರಾ ಜೆಲ್: ಅಲೋ ವೆರಾ ಉತ್ತಮ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಮುಕ್ತ ಜೆಲ್, ಬಣ್ಣ ಮತ್ತು ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯವು ಬಿಸಿಲಿನ ಬೇಗೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲೋವೆರಾ ಎಲೆ ಕೂಡ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಕೇವಲ ಒಂದು ಚಮಚದೊಂದಿಗೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ತುರಿಕೆ ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ರಾಚಿಂಗ್ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಇಡಬಹುದು.

ಬಿಸಿಲಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ಈ ಲಿಂಕ್ ನೋಡಿ.

برچسب‌ها:

Accessibility