17
سپتامبر

સનબર્ન બર્ન્સ – સનબર્ન્સની સારવાર કેવી રીતે કરવી તેની ટિપ્સ

સનબર્ન બર્ન્સ કમનસીબે, સનબર્નને રોકવા માટે, તીવ્ર સૂર્યપ્રકાશના સંપર્કમાં રોકવા માટેનો એકમાત્ર રસ્તો છે, પરંતુ સનબર્ન અને ઘાને ઇલાજ કરવાનો એક ઉપાય છે. નીચે, અમે એવી પદ્ધતિઓ પ્રસ્તુત કરીએ છીએ જે સરળતાથી લાગુ પડે છે અને સનબર્નને કુદરતી અને ઘરે બનવાની મંજૂરી આપે છે.

સનબર્ન માટે સારવાર
1 ફુવારો કરવાની યોગ્ય રીત પસંદ કરો
તડકામાં લાંબો દિવસ વિતાવ્યા પછી, દરેક જલ્દી શક્ય તેટલું વહેલું બાથરૂમમાં પહોંચે છે. પરંતુ બાથરૂમમાં જતા પહેલાં, યાદ રાખો કે સાબુ સુકાઈ જાય છે અને ત્વચા પર બળતરા કરે છે. ઠંડા સાબુવાળા પાણી વિના પલાળવું એ એક વધુ સારો વિકલ્પ છે.

ત્વચારોગ વિજ્ologistાની ફ્રેડ્રિક હોબરમેન બળતરા અને ખંજવાળને ઘટાડવા માટે પાણી અને મધુર પીણાના સંયોજનની ભલામણ કરે છે. તે ત્વચા પર સૂકવવા સાથે વધુ સારું કામ કરે છે, તેથી તેને ટુવાલથી સૂકવવાને બદલે તમારી ત્વચા પર સૂકવી લેવાનું વધુ સારું છે.

સફરજનનો રસ અને સફેદ સરકો સનબર્નની સારવાર માટેનાં અન્ય રસાયણો છે. ત્વચારોગ વિજ્ologistsાનીઓનું માનવું છે કે કપના સરકો સાથે ઠંડા પાણીનું મિશ્રણ ઘાના ઉપચાર માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. તમારા ડ doctorક્ટરની સલાહ લીધા પછી, તમે બાથરૂમમાં હીલિંગ દવાઓ લઈ શકો છો અને લાંબા સમય સુધી પીડા રાહત લઈ શકો છો. કોઈપણ મલમ, દ્રાવક વગેરે લગાવ્યા પછી ત્વચાને સૂકવવાનું ભૂલશો નહીં કેમ કે તે ત્વચાને બળતરા કરતું નથી.

જો તમને ત્વચાને ધોવા માટે સાબુની જરૂર હોય, તો બેબી સાબુ જેવા નરમ સાબુનો ઉપયોગ કરો. ત્વચા પર રહેલ સાબુની અસરો શુષ્ક ત્વચાનું કારણ બને છે.

સનબર્ન માટે સારવાર
2 એક નર આર્દ્રતા વાપરો
તમારા શરીરને ધોવા અને ખાલી કર્યા પછી, નર આર્દ્રતા લોશન અને તેલનો ઉપયોગ કરો. અન્યથા તમારી ત્વચા શુષ્ક અને બળતરા થઈ જશે. રેફ્રિજરેટરમાં મોઇશ્ચરાઇઝિંગ પ્રિઝર્વેટિવ યાદ રાખો જેથી તેનો ઉપયોગ કરતી વખતે ટોનર વધુ ઉપયોગી થાય.

સનબર્ન માટે સારવાર
3 ફ્રોઝન લીલા વટાણાથી સનબર્નની સારવાર કરો

સૂર્ય બળી રહ્યો છે દુખાવો ભગવાન તમને નથી આપતો, પરંતુ જ્યારે તમે તેને મેળવી લો છો, ત્યારે તમે તમારી પીડાને દૂર કરવા માટે કંઈક રસપ્રદ શોધી રહ્યા છો. આ કરવા માટે, તમે ગ્લાસ સુધી બરફની મદદ કરી શકો છો અને તેને સન્ની વિસ્તારમાં મૂકી શકો છો. આનાથી કેટલીક ગરમી ગ્રહણ થાય છે, ધમનીઓ સંકોચાય છે અને બળતરાનું પ્રમાણ ઓછું થાય છે. જો બરફ ઉપલબ્ધ ન હોય તો, ફ્રીઝર પર જાઓ અને ફ્રીઝરમાં ખોરાક અથવા તમને ફ્રીઝરમાં જે કંઈપણ મળે તેવો ઉકળતા ખોરાકનો ઉપયોગ કરો. ફક્ત ધ્યાનમાં રાખો કે આ પેકેજો ફેબ્રિક વિના સીધા જ ડસ્ટ ઝોનમાં આવતા નથી.

સનબર્ન માટે સારવાર
4 રસદાર ફળોનો ઉપયોગ
પીવાના પાણીના ફાયદા ગુમાવશો નહીં. શુષ્ક ત્વચા પર સનબર્નની અસરોને સરભર કરવા માટે તમારે પુષ્કળ પાણી પીવું જોઈએ. કદાચ તમે મોટાભાગના લોકોની જેમ ફળમાં પાણીના પ્રમાણ પર ધ્યાન આપશો નહીં. આ ફળોમાં પાણીનો નોંધપાત્ર પ્રમાણ છે, તેથી તે શુષ્ક ત્વચાની સારવારમાં ખૂબ ઉપયોગી છે. તડબૂચની એક ટુકડામાં એક કપ કરતાં વધુ પાણી હોય છે. કેન્ટાલોપ અને તરબૂચ જેવા ફળ પણ તમને મદદ કરે છે. આ દરેક ફળમાં પાણી ભરેલું છે. સનબર્નની સારવાર માટે ફળોની છુપાયેલી શક્તિને ભૂલશો નહીં.

સનબર્ન માટે સારવાર
5 સંકુચિત બરફનો ઉપયોગ કરો
આઇસક્રીમનો ઉપયોગ એ એક સામાન્ય પદ્ધતિ છે કે જેનાથી મોટાભાગના લોકો પરિચિત હોય છે.

કન્ટેનરમાં બરફ અને પાણી મૂકો. તેના ઉપર કાપડ નાંખો અને પછી તેને તમારી ત્વચા પર લગાવો જેથી બળતરા અને પીડા ઓછી થાય. દિવસમાં ઘણી વખત 10 થી 15 મિનિટ સુધી પુનરાવર્તન કરો. જો તમને ખંજવાળ અને દુખાવો થાય છે, તો ચિકિત્સકની સલાહ લો અને જો જરૂરી હોય તો દવા લો.

સનબર્ન માટે સારવાર
6 પ્રિસ્ક્રિપ્શન દવાઓ સાથે વૃદ્ધત્વ વિરોધી સારવાર
કેટલીકવાર સારવારમાં કહેવામાં આવે છે કે દુખાવો મટાડતો નથી, તેથી તમારે કાઉન્ટરની દવા લેવી જોઈએ. ફાર્મસીમાં જાઓ અને તમારી ફાર્મસીને પૂછો કે જો દવાઓ તમારા પીડાને દૂર કરવા માટે શ્રેષ્ઠ છે. પ્રિસ્ક્રિપ્શન દવાઓ અને હીલિંગના ઉદાહરણો નીચે સૂચિબદ્ધ છે

હાઇડ્રોકોર્ટિસોન: 1% હાઇડ્રોકોર્ટિસોન ત્વચાની બળતરા મટાડી શકે છે.

એલોવેરા જેલ: એલોવેરામાં એક મહાન રોગનિવારક અસર છે. આલ્કોહોલ મુક્ત જેલ, રંગ અને પરફ્યુમ પણ સનબર્નની સારવાર કરવામાં મદદ કરે છે. જો કુંવાર વેરાનું પાન પણ આગળ હોય, તો તમે સરળતાથી ચમચીથી સમાવિષ્ટોને દૂર કરી શકો છો અને ખંજવાળ અને ખંજવાળના ક્ષેત્ર પર મૂકી શકો છો.

સનબર્ન સારવાર વિશે વધુ માહિતી માટે, આ લિંક જુઓ.

برچسب‌ها:, , , , ,

Accessibility