సన్‌బర్న్ బర్న్స్ – వడదెబ్బకు ఎలా చికిత్స చేయాలో చిట్కాలు

సూర్యుడు నొప్పిని మండుతున్నాడు దేవుడు మీకు ఇవ్వడు, కానీ మీరు దాన్ని పొందినప్పుడు, మీ బాధను తగ్గించడానికి మీరు ఆసక్తికరమైనదాన్ని వెతుకుతున్నారు. ఇది చేయుటకు, మీరు ఒక గాజుకు మంచుకు సహాయం చేసి, ఎండ ఉన్న ప్రదేశంలో ఉంచవచ్చు. దీనివల్ల కొంత వేడి గ్రహించబడుతుంది, ధమనులు కుదించబడతాయి మరియు మంట మొత్తం తగ్గుతుంది. మంచు అందుబాటులో లేకపోతే, ఫ్రీజర్‌కు వెళ్లి, స్తంభింపచేసిన ఆహారం లేదా ఫ్రీజర్‌లో మీరు కనుగొన్న ఏదైనా ఉడకబెట్టిన ఆహారాన్ని వాడండి. ఈ ప్యాకేజీలు ఫాబ్రిక్ లేకుండా నేరుగా డస్ట్ జోన్లోకి రావు అని గుర్తుంచుకోండి.

వడదెబ్బ చికిత్స
జ్యుసి పండ్లను ఉపయోగించి రసం
త్రాగునీటి వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలను కోల్పోకండి. పొడి చర్మంపై వడదెబ్బ యొక్క ప్రభావాలను తగ్గించడానికి మీరు పుష్కలంగా నీరు త్రాగాలి. చాలా మందిలాగే మీరు పండ్లలోని నీటి పరిమాణంపై శ్రద్ధ చూపకపోవచ్చు. ఈ పండ్లలో గణనీయమైన నీరు ఉంటుంది, కాబట్టి అవి పొడి చర్మం చికిత్సలో చాలా ఉపయోగపడతాయి. ఒక స్లైస్ పుచ్చకాయలో ఒకటి కప్పు కంటే ఎక్కువ నీరు ఉంటుంది. కాంటాలౌప్ మరియు పుచ్చకాయ వంటి పండ్లు కూడా మీకు సహాయపడతాయి. ఈ పండ్లలో ప్రతి ఒక్కటి నీటితో నిండి ఉంటుంది. వడదెబ్బకు చికిత్స చేయడానికి పండ్ల యొక్క దాచిన శక్తిని మర్చిపోవద్దు.

వడదెబ్బ చికిత్స
5 సంపీడన మంచు వాడండి
ఐస్ క్రీం వాడటం చాలా మందికి తెలిసిన ఒక సాధారణ పద్ధతి.

ఐస్ మరియు నీరు కంటైనర్లో ఉంచండి. దానిపై ఒక గుడ్డ వేసి, ఆపై చర్మంపై పూయండి మంట మరియు నొప్పి తగ్గుతుంది. దీన్ని రోజుకు చాలా సార్లు 10 నుండి 15 నిమిషాలు చేయండి. మీకు దురద మరియు నొప్పి ఉంటే, వైద్యుడిని సంప్రదించి, అవసరమైతే మందులు తీసుకోండి.

వడదెబ్బ చికిత్స
సూచించిన మందులతో యాంటీ ఏజింగ్ చికిత్స
కొన్నిసార్లు చికిత్సలు నొప్పిని నయం చేయవని చెబుతారు, కాబట్టి మీరు కౌంటర్ .షధాన్ని తీసుకోవాలి. మీ నొప్పిని తగ్గించడానికి మందులు ఉత్తమంగా ఉన్నాయా అని ఫార్మసీకి వెళ్లి మీ ఫార్మసీని అడగండి. సూచించిన మందులు మరియు వైద్యుల ఉదాహరణలు క్రింద ఇవ్వబడ్డాయి

హైడ్రోకార్టిసోన్: 1% హైడ్రోకార్టిసోన్ చర్మపు మంటను నయం చేస్తుంది.

కలబంద జెల్: కలబంద గొప్ప చికిత్సా ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుంది. ఆల్కహాల్ లేని జెల్, కలర్ మరియు పెర్ఫ్యూమ్ కూడా వడదెబ్బ చికిత్సకు సహాయపడతాయి. కలబంద ఆకు కూడా ముందంజలో ఉంటే, మీరు ఒక చెంచాతో విషయాలను తీసివేసి దురద మరియు గోకడం ప్రదేశంలో ఉంచవచ్చు.

వడదెబ్బ చికిత్స గురించి మరింత సమాచారం కోసం, ఈ లింక్ చూడండి.

برچسب‌ها:,

پاسخی بگذارید

نشانی ایمیل شما منتشر نخواهد شد. بخش‌های موردنیاز علامت‌گذاری شده‌اند *